ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แจก Soun Card PCI ฟรีครับ ใครอยากได้เชิญทางนี้ครับ
Wed-16-Sep-2009, 10:05,
แจก Soun Card PCI ฟรีครับ ใครอยากได้เชิญทางนี้ครับ
สวัสดีครับ เข้ามาพิมพ์ให้เป็นเรื่องเป็นราวน่าจะดีกว่านะครับ แล้วผมขออนุญาติป๋า ช่วยปักหมุดเรื่องนี้ให้ด้วยนะครับ ผมคิดว่า น่าจะมีประโยชน์ไม่น้อย

คือว่า พอดี สมัยก่อนนี้ผมเคยทำธุรกิจเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์มาก่อน แล้วบังเอิญว่า มันมีอะไหล่ พวก Sound Card PCI เก่า ๆ อยู่เยอะมากครับ เป็นร้อยชิ้นเลย คือพึ่งคิดได้ว่า มันมีประโยชน์สำหรับ คนที่หัดทำเพลง แต่ไม่มีงบ ผมมีความประสงค์อยากจะเอา Sound Card ตัวนี้บริจาคให้ฟรี เพื่อให้เกิดประโยชน์ ดีกว่าเอาไปชั่งกิโลขายนะครับ

ใครอยากได้ รบกวนโพสต์ไว้ในนี้เลยก็ได้ครับ ขอชื่อที่อยู่ ที่จะให้จัดส่งพร้อม รบกวนช่วยโอนเงินค่าจัดส่งให้ผมด้วย 50 บาทครับ มาที่

บัญชี ปรัชญา ชัยะโสตถิ ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยคาร์ฟูร์สุขาภิบาล 3 เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ 0690088166

สำหรับเรื่อง Sound Card ส่วนมาก จะเป็น Sound Card มาจากประเทศเกาหลี มีหลายยี่ห้อมากครับ ไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เป็นกองเบ้อเร่อเลยครับ
Thu-17-Sep-2009, 10:40,
RE: แจก Soun Card PCI ฟรีครับ ใครอยากได้เชิญทางนี้ครับ
ถ้าใครไม่อยากเสียค่าขนส่ง ให้เข้ามาเอาที่ร้าน ที่สาขารามคำแหงได้นะครับ
Thu-17-Sep-2009, 14:36,
RE: แจก Soun Card PCI ฟรีครับ ใครอยากได้เชิญทางนี้ครับ
(Thu-17-Sep-2009, 10:40)Art Wrote: ถ้าใครไม่อยากเสียค่าขนส่ง ให้เข้ามาเอาที่ร้าน ที่สาขารามคำแหงได้นะครับ
ไกลอ่ะ BrrrrBeathead
Thu-17-Sep-2009, 14:48,
น่าหาเรื่องเอามาช่วยด้านการศึกษามากเลยนะฮะเนี่ยพี่
นักดนตรี สร้างเสียงรบกวน เพื่อความสงบ
Thu-17-Sep-2009, 15:20,
ใครมี Idea อย่างไร ช่วยบอกกันบ้างครับ เผื่อว่า ทำในนามของเวบ Patid เนี่ยแหละครับ ได้บุญดีด้วยครับ Smile
Thu-17-Sep-2009, 17:50,
เอ่อ เพื่อนผมใช้ creative audigy อยู่นะครับ

พี่อาร์ตมีตัวที่คุณภาพดีกว่านี้เหลือบ้างมั้ยครับ จะได้ให้เค้าไปเอา

ขอบคุณครับ
หากชีวิตไม่ได้อยู่เพื่อความรัก
ฉันจะมีชีิวิตอยู่เพื่อดนตรี
Fri-18-Sep-2009, 15:05,
เรียน คุณอาร์ต

สนใจอยากจะได้สัก 21 ตัว (เครื่องนักเรียน 20 เครื่องครู 1 ถ้าเป็นการ์ดรุ่นเดียวกันทั้งหมดก็จะดีครับ ให้ฟรียังเรื่องมากอีก หรือแล้วแต่จะกรุณา)
ใช้กับ XP คงไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ผมจะเอามาใส่เครื่องนักเรียน ที่โรงเรียน เพราะกำลังสอนเรื่องการตัดต่อวิดี ก็จะมีส่วนที่เกี่ยวข้องคือการบันทึกเสียง หัดทำสปอร์ตแบบง่ายๆ โดยใช้โปรแกรมนูฯ ซึ่งการ์ดออนบอร์ดเวลาอัดมันหน่วงมาก ถึงแม้จะลง ASIO แล้ว แต่ถ้าใช้การ์ดแบบนี้คงไม่หน่วงเท่าไหร่นะครับ (หรือว่าเครื่องที่ใช้มันเก่าหว่า)

รบกวนท่านช่วยจัดส่งบรรจุมาในกล่องให้ด้วยนะครับ โดยส่งแบบไปรษณีย์ลงทะเบียน (EMS แพงไปหน่อยครับ ผมไม่รีบ เพราะตอนนี้จะปิดเทอมแล้ว)
รบกวนช่วยบอกค่าจัดส่งทั้งหมดด้วยครับ
นี่เป็นเว็บไซต์โรงเรียนของผม โรงเรียนซับบอนวิทยาคม http://school.obec.go.th/sbw/

ขอบคุณสำหรับการบริจาคนะครับ
ขอบุญกุศลส่งผลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปครับ สาธุ

ครูจรัสพงษ์ 081-0375087
Fri-18-Sep-2009, 19:31,
ขอ1ตัวนะครับ รุ่นไรก็ได้
หลายหัวดีกว่าหัวเดียว
------------------------------
Core 2 Duo Quad Core AM2 X2 X3
Fri-18-Sep-2009, 23:27,
เยี่ยมเลยครับ Smile_big

ผมเป็นคนหนึ่งที่ตอนนี้ยังใช้ Audigy + SB Live! ทำเพลงอยู่เลยครับ
ใช้มาน่าจะ 5-6 ปีแล้ว
ใช้กับ sx3 ลง asio ก็ใช้ได้ดีแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
เหมาะกับการเริ่มต้นฝึกทำเพลงมากครับ Smile_big
Sat-19-Sep-2009, 05:46,
ผมว่าน่าจะบริจาค สัก100บาท หักค่าขนส่งแล้ว ที่เหลือเข้า มูลนิธิ patid.com

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  อยากรู้ว่า Interface กับ Sound card เหมือนกันรึเปล่า view125 2 4,894 Sun-4-Apr-2010, 00:57
Last Post: rock
  ถ้าเราเอา netbook มาทำเลียนแบบเป็น DSP accelerator card wasan 3 2,075 Thu-18-Mar-2010, 11:38
Last Post: wasan
  ถามเรื่อง UAD-2 Card หน่อยครับ kornac120 6 4,171 Thu-18-Feb-2010, 04:58
Last Post: BrIgHT
Help24 ขอความรู้เกี่ยวกับ sound card sounddee 5 3,056 Sat-6-Feb-2010, 11:46
Last Post: 1000Sound
  แนะนำ sound card หรือ audio interface สำหรับมือใหม่หน่อยครับ theo32 5 4,633 Wed-13-Jan-2010, 23:46
Last Post: grafiti43bangsoh

Forum Jump:

Quick Theme: