ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออีกครั้งครับสำหรับการบรัดกรีแจ๊ค ดังนี้ครับ
Sun-6-May-2007, 02:42,
ขออีกครั้งครับสำหรับการบรัดกรีแจ๊ค ดังนี้ครับ
คือว่าผมต้องการทำแจ๊คไมค์เพื่อใช้กับกล้องวีดีโอครับ
ก็คือ XLR to Mini Stereo อ่ะครับ
1. ต้องบรัดกรีแบบไหนครับ (ขาไหนต่อขาไหนเส้นไหน)
2. ควรจะใช้สายแบบไหนครับ วันก่อนซื้อสายสเตอริโอทั่วไปมาปรากฏว่ามันใหญ่เกินท้ายตัวมินิแจ๊คอ่ะครับแหย่ไม่ได้
3. ผมจะทำสายยาวเดียวตรงเลย คือ XLR to Mini Stereo หรือว่าจะทำ สองสายคือ)mini stereo to XLR (Female) แล้วต่อด้วย สายที่เป็น XLR (male) ไป female แล้วต่อกับไมค์ดีครับ

--------
ปล. จะต่อไมค์บูมครับ
Mon-7-May-2007, 01:02,
RE: ขออีกครั้งครับสำหรับการบรัดกรีแจ๊ค  ดังนี้ครับ
ทำสองสายก็ดีนะครับ สายไมค์ธรรมดาจะได้เอาเก็บไว้ใช้ได้
วิธีการต่อXLR to Mini Stereo นะครับ
1 = -
2 = + [ Tip ] ส่วนใหญ่จะสีแดงครับ
3 = sleeve หรือ กราวด์

อีกวิธีคือ ไม่ต้องต่อสายที่1ครับ ให้ตัดทิ้งไปเลยต่อแค่2สายพอ เพราะยังไง mic ก็เป็น mono ครับ
Mon-7-May-2007, 03:01,
RE: ขออีกครั้งครับสำหรับการบรัดกรีแจ๊ค ดังนี้ครับ
suphawin Wrote:ทำสองสายก็ดีนะครับ สายไมค์ธรรมดาจะได้เอาเก็บไว้ใช้ได้
วิธีการต่อXLR to Mini Stereo นะครับ
1 = -
2 = + [ Tip ] ส่วนใหญ่จะสีแดงครับ
3 = sleeve หรือ กราวด์

มีภาพประกอบมั้ยครับ กลับมั่วอ่ะครับ อิอิSmileP
Mon-7-May-2007, 04:01,
RE: ขออีกครั้งครับสำหรับการบรัดกรีแจ๊ค  ดังนี้ครับ
อ่ะ
[Image: hosaxvm.gif]

[Image: stereo-miniplug.gif]

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  ขอถามบ้างนะเกี่ยวกับไมค์ shortgun ดังนี้ครับ want 5 4,020 Tue-5-Jun-2007, 18:09
Last Post: kimkit

Forum Jump:

Quick Theme: