ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากให้ฉันตายใช่ไหม ?
Tue-18-Aug-2009, 04:38, (This post was last modified: Tue-18-Aug-2009, 04:39 by jao.)
อยากให้ฉันตายใช่ไหม ?
เคยอยากตายกันบ้างไหมครับ

เมื่อก่อนเวลาเสียใจอะไรมากๆก็อยากจะตายให้มันพ้นๆไป
ดีใจที่ผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ครับ
ยังไงก็ยังมีพ่อ แม่ิ พี่ น้อง ลุก เมีย ที่ยังห่วงเราอยู่เนอะBeathead

ปล. ผมยังไม่มีลูกกะเมียนะ

Tue-18-Aug-2009, 07:16,
RE: อยากให้ฉันตายใช่ไหม ?
ดีแล้วครับ ที่ผ่านมาได้ ความรักไม่ได้เป็นทุกสิ่งของชีวิต แต่เป็นส่วนหนึ่งที่ก็ถือว่าสำคัญ ผมเชื่อว่าพอเราผ่านมาแล้ว ย้อนมองกลับไปดู บางทีเราก็อาจจะรู้สึกตลกกับตัวเองว่า "ทำไปได้ยังไง" อะไรประมาณนี้ ตอนที่มันจบ แน่นอนว่ามันก็เจ็บปวดเอาการอยู่ แต่ไม่ทำให้เราตายหรอกครับ จริงไหม

ส่วนเพลง ตอนขึ้นต้น ซาวด์มันคล้าย ๆ เพลงผียังไงไม่รู้ครับ (หรือจะคิดไปเองไม่รู้) หรือต้องการจะสื่อเกี่ยวกับความตายใช่ไหมครับ แต่เนื้อหาก็ตัดพ้อได้ดีทีเดียวครับ
Tue-18-Aug-2009, 18:41, (This post was last modified: Tue-18-Aug-2009, 18:42 by similan.)
ฟังเพลงไปแล้วดูรูปAvatarไปแล้วทำให้ผมนึกไปว่าแมวมันจะออกมากัดหูผมเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

แปลกดีครับ

ป.ล. แมวป่าวนั่นที่จ้องอยู่น่ะ จื๋ยยสส
[Image: j99183.png]
everyend has a new beginning...Justbecuz.ฟัง
everyblink snapped a moment..Multiply ดู
Mon-24-Aug-2009, 01:29,
I think the song pretty much conveys the right mood. Interesting krub. It does give me a creepy feeling. I can't say that this is the kind of song I will listen to everyday though. The siren synth in the beginning reminds me of Kill Bill. (A similar siren sound was used during the flashback scene.)
Thu-27-Aug-2009, 01:46,
ฟังดูเหมือนแนวหลังความตายมากกว่าคับ
ทางคอร์ทพิศวงดีคับ พวกกับรีเวิร์บอันชุ่มแฉะ วิ้งๆ
คุณ similan เลยหลอน กัวแมวโดดกัดหู
แต่ก็หลอนจริงๆ นะ ๕๕๕
Mon-7-Sep-2009, 13:22,
Good Job Man

สวยงาม วังเวง หมดหวัง เบยือกเย็น
Mon-7-Sep-2009, 14:31,
ช่วงแรกเหมือนมิติพิศวง แปลกดีค่ะ
ชอบทำนองครึ่งหลัง ฟังดีเชียว
Clap
Onion50

Forum Jump:

Quick Theme: