ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทีมงาน meeting เชิญประชุมห้องนี้ครับ
Sat-22-Aug-2009, 07:32,
RE: ทีมงาน meeting เชิญประชุมห้องนี้ครับ
ลงทะเบียนบ่าย 3 ครับ เริ่การสัมนา 4 โมง
ปีที่แล้วมีช่วง dead air อยู่หลายชั่วโมง

Smile_big
Sat-22-Aug-2009, 10:50, (This post was last modified: Sat-22-Aug-2009, 10:53 by t.jueng.)
RE: ทีมงาน meeting เชิญประชุมห้องนี้ครับ
ร้านข้าวต้มรอบดึก ที่ผมนั่งประจำๆ
และพอจะคอเฟริมเรื่อง รสชาติ ราคา และบริการได้แถวนั้นก็มีอยู่ 2 ร้านครับ
จะอยู่ในซอยลาดพร้าว 71 ทั้งคู่

1.เฮงผักบุ้งโชว์ ถ้าดูใน user map ก็จะอยู่ตรงที่พี่อู้ดปักหมุดไว้พอดี
ร้านกว้างขวางดีครับ เฮฮาโหวกเหวกได้ อาหารมาทางแนวข้าวต้มและตามสั่ง รสชาติอร่อย ที่ขึ้นชื่อคือยำปลาสลิด
ครัวปิดตี 4 ปิดบริการเมื่อเรากลับครับ (สถิติ 8 โมงเช้า ) ราคาย่อมเยา

2.ลาบยโสธร(ในกลุ่มผมจะเรียกติดปากว่าลาภลิงค์ เพราะมันอยู่ตรงข้ามร้าน link 71 ในสมัยก่อนพอดี)
ดูใน usermap จะอยู่แถวๆหมุดที่ผมปักไว้ครับ
อาหารจะไปในทาง อาหารอีสาน ตามสั่งและซีฟู้ด รสชาติดี อร่อยทุกอย่างครับ
นักดนตรีกลางคืนแถวนี้ส่วนมากก็จะรู้จักและชอบมานั่งร้านนี้ครับ ครัวปิดตี 4 ปิดเมื่อกลับเหมือนกัน(สถิติ 10 โมงเช้า)
แต่ที่ผมไม่ชอบคือเปิดเพลงดังไปหน่อย และราคาจะสูงกว่าร้านข้าวต้มทั่วไปซักนิด

ให้เป็นตัวเลือกไว้ครับ เดี๋ยวค่อยไปว่ากัน.....

ส่วนด่านนี่แถวนี้ผมไม่ค่อยเจอครับ เพราะกลับตอนตำรวจเขาเก็บด่านไปแล้วทุกที.......Drunk
Sat-22-Aug-2009, 16:36, (This post was last modified: Sat-22-Aug-2009, 16:36 by Muzik-Bank.)
ถ้า internet ใช้ได้ ผมเสนอให้มีการโฟนอิน + วีดีโอลิงค์ โดยทั่นอาครับ ^^;
Sat-22-Aug-2009, 17:17,
ป๋าครับเริ่ม 4 โมงไปจบสัมนา2ทุ่ม แล้วรีวิวสินค้าจะไปทำตอนไหนอะครับ สมมุติถ้ามีลูกค้าอื่นเข้ามาล่ะครับ...
[Image: rad3931c.jpg]
Sat-22-Aug-2009, 19:20,
(Sat-22-Aug-2009, 17:17)chans zimmer Wrote: แล้วรีวิวสินค้าจะไปทำตอนไหนอะครับ
หลังจากจบช่วงวิชาการ นั่นแหละ
ช่วงนี้สมาชิกน่าจะมากันเกือบครบแล้ว
ถือว่าเป็นเวลา primetime เหมาะกับการนำเสนอสินค้าที่สุด

Quote:สมมุติถ้ามีลูกค้าอื่นเข้ามาล่ะครับ...
ถ้ามีใครมา เราก็ให้ฟังด้วยหล่ะครับ
Sun-23-Aug-2009, 00:33,
จากที่ผมสังเกตุมาเมื่อปีที่แล้วนะครับ ถ้าเราควบคุมไม่ให้มี dead air ได้
หรือมีก็น้อยที่สุด เราจะบริหารรายการต่างๆได้กระชับมากเลย

4 ชั่วโมงของการบรรยาย จบประมาณ 2 ทุ่มหรือเกินนั้นเล็กน้อย
เวลาที่เหลือคือความบันเทิง ซึ่งก็จะพอดีๆเหมือนกับอีตอนที่เรา mini meeting กันตามปกติ

เรื่องรีวิวสินค้าของ sponsor จนป่านนี้ยังไม่มีใครยื่นความจำนงมา
คิดว่าอาจจะไม่มีรายการนี้ก็ได้ หรือถ้ามีเข้ามา เราก็ยังสามารถจัดมุมรีวิวได้ครับ
จำตอนทีเคนเอา controller ของเค้ามาโชว์ได้มั๊ย(ที่ร้าน orange) นั่นแหละอารมณ์ประมาณนั้น

วันนั้นกลุ่มเราน่าจะเยอะที่สุดในร้าน เผลอๆว่าอาจจะเต็ม เพราะเราไปกันแต่วันด้วยแล้วอยู่ยาว
ดังนั้นลูกค้าอื่นไม่น่ามีปัญหา

โย่ว Hip
Sun-23-Aug-2009, 00:46,
ใครพอจะจำได้บ้างว่า meeting ครั้งไหนที่คนเยอะที่สุด ประมาณกี่คน ที่ไหน
ใช่ที่ร้านหมูกะทะตรงแจ้งวัฒนะรึเปล่า .......ไม่มีรัย แค่อยากรู้เฉยๆ Smile_big
Sun-23-Aug-2009, 08:21,
13 กันยา หากผมไม่ได้ไปไหนงานนี้ไปแน่นอนครับ

ที่จริงอยากจะช่วยในเรื่องการจัดงานบ้าง แต่ไม่กล้ารับปาก
เพราะงานประจำมันประเภท ไม่แน่นอน

เอาเป็นว่า หากไม่มีอะไรจะไปห้อยตัวเองอยู่ด้วยทั้งวัน

กลางคืนอาจจะเต้นจ้ำบ๊ะโชว์
Mon-24-Aug-2009, 14:26, (This post was last modified: Mon-24-Aug-2009, 14:33 by TangKai.)
ทำ review ก๋วยเตี๋ยวพี่ปาป้ากันดีไหมครับ
ตอนที่พี่เคนเอา Behringer Controller มารีวิวแบบสุมหัวกันก็ที่ Orange ดีนะครับ
จริงๆแล้วผมว่าอารมณ์ก็คล้ายๆกับที่เฮียสี่ปุ่มทำ review Karma/M3 เมื่อครั้งที่แล้ว

ที่ป๋าถามว่า meeting ครั้งไหนคนเยอะสุด ผมว่าตอนหมูกระทะหลักสี่นั่นก็คนพอๆกับครั้งที่ iSchool นะครับ

ขอออกความเห็นต่อหน่อยนะครับ
คือร้านแดนเนรมิตรอยู่บนเส้น เกษตร-นวมินทร์ ที่รถเมล์วิ่งผ่านน้อยมาก
ถ้าใครที่พอจะมีคนรู้จักหรือไว้ใจกันได้ก็นัดเจอแล้วไปพร้อมๆกันก็ดีนะครับ
ครั้งที่แล้วผมนั่งรถเมล์มาลงเกษตรประตู1 แล้วต่อแทกซี่ไปจอดหน้าร้าน ราคาประมาณ 80-90 บาท
คนที่จะมาจากทางพหลโยธินอาจจะนัดเจอกันเองที่เมเจอร์รัชโยธินแล้วนั่งแทกซี่กันมาก็น่าจะราว 120 บาท
นั่งกันมาสัก 3-4 คนก็ประหยัดได้หลายตังค์นะครับ
เสนอไว้ให้เป็นทางเลือกน่ะครับ
Mon-24-Aug-2009, 22:07,
โอ้ว ไข่ตั้งช่างเฉียบแหลมยิ่งนัก

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  อยากเข้าร่วม Meeting บ้างครับ toptrumpet 20 6,780 Sun-14-Mar-2010, 08:58
Last Post: ฉัตรใหญ่
  รูปมาแล้ว meeting pranburi pt 36 11,531 Thu-25-Feb-2010, 15:21
Last Post: X-maestro
  รายชื่อสมาชิก micro meeting ที่ปราณบุรี วันเสาร์ที่ 30 นี้ pt 37 12,585 Sun-31-Jan-2010, 21:03
Last Post: PHz
  ผลการสำรวจ resort ที่ปราณบุรี : กำหนดวัน meeting เล๊กกกก-เล็ก pt 48 14,957 Fri-29-Jan-2010, 15:04
Last Post: pt
  meeting เล็กๆที่หลังบ้านฉัตรใหญ่และห้องบันทึกเสียงของเค้า pt 1 2,762 Tue-12-Jan-2010, 16:57
Last Post: pt

Forum Jump:

Quick Theme: