ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีวิธีคิดขั้นคู่ให้เร็วและง่ายไหมครับ ?
Mon-10-Aug-2009, 13:15,
RE: มีวิธีคิดขั้นคู่ให้เร็วและง่ายไหมครับ ?
ปักหมุดปักหมุดเลยครับ เย่
Wed-12-Aug-2009, 10:25,
RE: มีวิธีคิดขั้นคู่ให้เร็วและง่ายไหมครับ ?
trick แต่ละคนน่าสนใจจัง
ผมว่าถ้าท่อนและจำดีๆไม่เกิน 2 ชั่วโมงก็ชัวร์แล้วน่ะ
1.ชัวร์ Diatonic Scale
2.ท่องขั้นคู่ให้ชัวร์้ก่อน
คู่ 1 Perfect
คู่ 2 Major
คู่ 3 Major
คู่ 4 Perfect
คู่ 5 Perfect
คู่ 6 Major
คู่ 7 Major
คู่ 8 Perfect
3.และท่องสูตรนี้(จาก Tula)
diminished(d) <- minor(m) <- major(M) -> augmented(A)
diminished(d) <- perfect(P) -> augmented(A)

ท่องไม่เกิน 2 ชั่วโมง....จำได้...ชัวร์ ถ้าไม่รอกแรกน่ะ

Forum Jump:

Quick Theme: