ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สรุปผลการประชุมเตรียมงานมีตติ้งใหญ่
Sun-19-Jul-2009, 14:54,
RE: สรุปผลการประชุมเตรียมงานมีตติ้งใหญ่
กดอัดทิ้งไว้ไงครับพี่ Beathead
Mon-20-Jul-2009, 11:25,
RE: สรุปผลการประชุมเตรียมงานมีตติ้งใหญ่
ผมอยากให้มี ช่วง film score อยู่นะคราวที่แล้วป่วยอดไปฮือๆ

แล้วก็อยากให้มี ช่วง ที่เกี่ยวกับการมิกซ์เสียงโดยอุปกรณ์ home studio

หรือเสียงที่ดี มิกซ์ที่ดี ให้จบงานได้ดีในระดับหนึ่งน่ะครับ

ส่วนที่เกี่ยวกับ ทฤษฏี ดนตรี ผมอยากเสนอประมาณว่า

การแต่งเพลงแบบ simply but effective อะไรอย่างนี้น่ะครับ

วางอะไรยังไง ซับซ้อนน้อยบ้างมากบ้าง มีวิธีคิดคอร์ดยังไงได้บ้าง
อีกนิดนึงนะครับช่วยอธิบาย ความสำคัญของท่อน ต่างๆเช่น verse,bridge,chorus (คือผมสนใจเกี่ยวกับ arrange น่ะครับ)

ส่วนช่วงที่เขาจะมีเล่นแจมกัน :s ผมอยากเห็นแบบ บลูส์ ด้วยน่ะครับ (แจ๊สยังไม่ค่อยเข้าใจ)

ป.ล.ถ้ามันเยอะไปขอโทษทีนะครับ คือผมแค่คิดว่ามันอาจจะมีประโยชน์(กับผม)เท่านั้นเอง Smile_big
Tue-21-Jul-2009, 07:03,
น่าจะมีการแนะนำการคัด EQ แบบง่าย ๆ ครับ Smile_big
เครื่องดนตรีชิ้นไหนเราควรจะคัดที่เท่าไหร่ประมาณนี้นะครับ

Smile_big
Tue-21-Jul-2009, 16:45,
โหย ....

เอาหมดเลย...อยากฟังด้วยๆ....

ที่ทุกคนเสนอมา ....เอาหมดเลยได้ไหมครับ...จะไปจองตั๋วหน้าเวทีเลย
Tue-21-Jul-2009, 17:34,
เอ่อ...มีทติ้งวันอาทิตย์ ผมทำงาน...ไม่รู้จะลาได้รึเปล่าฮือๆ
ถ้าลาไม่ได้จริงรบกวนช่วยทำเป็น บทความเกี่ยวกับช่วงวิชาการให้ทีนะครับ
Tue-21-Jul-2009, 23:00,
โอ้...อยากได้เรื่อง EQ ด้วยครับ
Tue-21-Jul-2009, 23:18,
อยากได้เรื่องการมิ๊กซ์เสียงร้องให้เนียนๆ คับ
Tue-21-Jul-2009, 23:51,
อยากได้เรื่อง IQ ด้วยครับ
Wed-22-Jul-2009, 10:58,
เรื่องกฎหมาย เลยจูน... อิอิ
Wed-22-Jul-2009, 11:15, (This post was last modified: Wed-22-Jul-2009, 11:18 by zupanat.)
อยากให้มีเรื่องแทรคกิ้งน่ะครับ
สำหรับเบดรูมสตูดิโอ
จัดห้องอย่างไร อัดมุมไหนดี กั้นฉากยังไง
เทคนิค ไมค์กิ้ง ให้ได้เสียงที่ดีที่สุด
สำหรับเสียงร้อง เสียงเครื่องดนตรี
เมื่อไรจะใช้ไมค์สองตัว จัดยังไงไม่ให้เฟสตีกัน
เน้นแบบเทคนิคบ้านๆ diy โดยที่ไม่ต้องไปหา
อุปกรณ์แพงๆ มาใช้
เอาแบบมีเท่าไรก็ใช้เท่านั้น
อะไรพวกนี้น่ะครับ คิดว่าน่าจะมีคนได้ประโยชน์เยอะ
อย่างน้อยก็ผมแหละครับ

ส่วนตัวของผมไม่ได้ทำหนัง
เรื่อง film score ผมคงฟังเป็นความรู้ติดหัว
แต่คงไม่ได้ใช้อะไร
แต่เพื่อนๆ คนอื่นอาจจะได้ประโยชน์นะครับ
ทุกอย่างต้องแก้ที่สาเหตุ

[Image: th_punchokjump.gif]

Forum Jump:

Quick Theme: