ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงนี้ต้องแก้อะไรบ้างครับ
Mon-8-Jun-2009, 13:58,
เพลงนี้ต้องแก้อะไรบ้างครับ
แนวลูกทุ่ง 3 ช่า ยังไม่ได้ร้องครับ (นักร้องอยู่ต่างประเทศ...บ้านพี่เมืองน้อง....?) กีตาร์ตัวละ 3000 อัดผ่าน POD 2.0 ESI julia เบสwashburnต่อตรงเข้า sound card Yamaha อย่างดี ตัวละ 150 บาท!! คีย์บอร์ด M1 กลองเขียนใน cubase แล้วใช้ battery ตัวที่ใช้ MIX นี้ ESI julia ยังไม่เก่งครับช่วยฟังหน่อย ขาดเกินตรงไหนช่วยบอกด้วยครับ งานนี้เลี้ยงลูกเลี้ยงเมียครับ ขอบคุณทุกท่านขอรับ

http://www.imeem.com/people/QME8GPP/musi...the-title/
Mon-8-Jun-2009, 21:51,
RE: เพลงนี้ต้องแก้อะไรบ้างครับ
I have not listened to ลูกทุ่ง that much. Therefore, I am sorry if my comments are not relevant. This is what I noticed.

1) Is it normal for ลูกทุ่ง not to have kick drum? If there is, I am sorry but I could not hear it.
2) Toms sound a little stiff. You can vary the velocities to make it more humanized, especially during the fills.
3) Organ, guitar, flute, and string are quite loud in some parts, comparing with the drums. I could not hear the toms clearly. Apart from adjusting the fader, consider using Eq krub.

I like the arrangement.
Look forward to hearing the vocal too.
Mon-8-Jun-2009, 21:56,
RE: เพลงนี้ต้องแก้อะไรบ้างครับ
ทำได้ OK เลยคับท่าน เสียงมันเบาไปหน่อยนะ ย่านเสียงแหลมน่าจะเอาขึ้นอีกหน่อย
เสียงจะได้คมกว่านี้ ดนตรีเพราะีดีคับ แต่เสียงคาเบลมันฟังดูแล้วไม่เข้ากับเพลงลองเปลี่ยนเสียงคาเบล
เป็นเสียงคาเบลอันใหม่ที่มันฟังดูดีกว่านี้หน่อยนะคับ

รอท่านอื่นต่อนะคับ ผมได้แต่วิจารณ์คับฝีมือผมยังไม่เป็นทุเรียนเลย Beathead
Tue-9-Jun-2009, 07:58,
เดี๋ยวจะแก้ตามที่บอกครับ แต่ความรู้ผมมันมีน้อยนิด จะพยายามอีกทีครับ ขอบคุณทุกท่านขอรับ
Wed-10-Jun-2009, 19:44, (This post was last modified: Wed-10-Jun-2009, 19:44 by similan.)
สำเนียงดนตรีชัดเจนมากครับ

ชักอยากฟังตอนมีเสียงร้องแล้วซิ

แพนซ้ายแพนขวา มีลูกเล่นดีครับ เบาไปหน่อยแต่ดีกว่า peak อยู่แล้ว

เพราะ ครับ เพราะ Drums
[Image: j99183.png]
everyend has a new beginning...Justbecuz.ฟัง
everyblink snapped a moment..Multiply ดู
Wed-10-Jun-2009, 22:04, (This post was last modified: Wed-10-Jun-2009, 22:07 by Xenon.)
อร่อยคับ...
แม๋อยากได้ยินเสียง pad หรือออแกน จับ chord เสียงต่ำๆ ลากยาวๆ คลอๆ เบาๆ
หรือไม่ต่ำมาก แต่ตอดตุ๊บๆ ล้อกับกีร์ต้าก็ได้ แต๊บ แต๊ว แต๊บแต๊ว คงจะแซ่บนัวกว่านี้
ฮิ๊ววววว

Forum Jump:

Quick Theme: