ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงใหม่ของผมอ่ะครับ ... รบกวนด้วยครับ
Tue-26-May-2009, 17:08, (This post was last modified: Tue-26-May-2009, 22:17 by zupanat.)
เพลงใหม่ของผมอ่ะครับ ... รบกวนด้วยครับ
พอดีเพลงนี้ผมก็เขียนไว้นานแล้ว
ช่วงนี้อยากทำอะไรที่ simpleๆ
ไม่อยากมาก track
(แต่พอทำไปจริงๆ ก็อดไม่ได้เท่าไร)

เพลงนี้ชื่อ ขอบคุณที่เธอมีรัก

http://www.imeem.com/people/6l1QaQN/musi...thankzmp3/

ฟังเลยนะครับ

ผมขึ้นโครงไว้เฉยๆ เป็น demo เฉยๆ
เพราะไอเดียไม่ค่อยจะมี

intro ค่อนข้างสิ้นคิด ยังนึกเจ๋งๆ ไม่ค่อยออก
ใครนึกอะไรออก ช่วยเสนอผมด้วยนะครับ

พอวนครบสองรอบ ก็นึกไม่ออกว่าจะทำอะไรต่อ
จะ solo หรือจะวน hook แล้วจบเลยดี

คิดอะไรไม่ค่อยถูก
ร้องก็ไม่ค่อยเนียนมาก
ถ้ามีโอกาสอัดจริงๆ คงจะดีกว่านี้ (มั้งครับ)

ช่วยสอน / เสนอ / วิจารณ์หน่อยผมนะครับ
ไร้ไอเดียจริงๆ แต่อยากทำให้ออกมาดี

(อ้อ มีแอบ beatbox งี่ีเง่าด้วยนะ)
Wed-27-May-2009, 03:37,
RE: เพลงใหม่ของผมอ่ะครับ ... รบกวนด้วยครับ
โอว...อัดร้องดีขึ้นเยอะเลยครับ...
ร้องอย่างนี้เนียนแล้วล่ะครับ
Wed-27-May-2009, 12:11,
RE: เพลงใหม่ของผมอ่ะครับ ... รบกวนด้วยครับ
เพาะครับ ชอบ เสียงหล่อเชียว
ว่างๆแอด เอ็มมาคุยกันบ้างนะครับ เผื่อ จะได้แจมๆกัน
alotofcolour@hotmail.com
Wed-27-May-2009, 15:19,
เพลงเพราะดีครับ ชอบๆ ^^
Wed-27-May-2009, 16:37,
โห ซาวดีมากเลยครับ + เพลงเพราะด้วย

ขอถามหน่อยนะครับว่า

พี่ใช้ซาวการ์ดอะไรครับ
ใช้ไมค์ และปรีไมค์อะไรครับ

อีกข้อนะครับ ใช้โปรแกรมกลองกับเบสของอะไรครับ

ขอบคุณมากครับ
Wed-27-May-2009, 16:51,
อุปกรณ์ของผมในเพลงนี้คือ
emu 1212m
mic MXL 69i mogami edition
pre Focusrite voicemaster pro

bass trilogy เจ้าเก่า
กลอง battery เสริมด้วย loop จาก rmx ครับ
ทุกอย่างต้องแก้ที่สาเหตุ

[Image: th_punchokjump.gif]
Wed-27-May-2009, 17:33,
โห ซาวการ์ดนี้ทำได้ขนาดนี้เชียวหรอเนี่ย ยอดเลยครับ

ว่าแต่ไมค์นี่ไม่รู้จักแฮะ

แล้วผมว่าเพลงเรียบๆอย่างนี้ก็โอแล้วนะครับ
Wed-27-May-2009, 17:36,
โอว ..ไมค์ + ปรีตัวใหม่นี่เอง..
Wed-27-May-2009, 23:37,
เจ๋งเลยท่าน zupanat
Thu-28-May-2009, 00:24,
เนี่ยล่ะครับ ที่เขาบอกว่าต้นดี ปลายก็ต้องดีด้วย

Forum Jump:

Quick Theme: