ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
M-AUDIO Profire 610 + Protools M-Power 8
Thu-24-Dec-2009, 08:18,
RE: M-AUDIO Profire 610 + Protools M-Power 8
(Wed-4-Feb-2009, 20:00)Zsound Wrote: ปัญหาที่พบ

1. เรื่องของ Driver อาจจะยังมีปัญหากันอยู่เยอะ แต่ผมใช้ iMAC ก็ไม่มีอะไรนะ
ราบรื่นดี จะมีก็อาจจะเจ้า Protools 8 นี่มันกินพลังงานCPUมากขึ้นหรือปล่าว
ถ้าไม่จัดการระบบเครื่องดีๆ ก็จะ error บ่อย
เช่น DAE -6101 มาประจำ ไม่แน่ใจว่าCPU ทำงานหนักขึ้น
หรือ Driver ยังไม่สมบูรณ์ แต่จะยังไง ก็แปลกตรงที่เวลากดอัดเสียง
ไม่เคย error เวลา Bounce ฟังบางทีมี Error แต่พอ ฟังตอนเสร็จแล้วไม่มีเลย
เนียน แปลกดี

"ไม่เคย error เวลา Bounce ฟังบางทีมี Error แต่พอ ฟังตอนเสร็จแล้วไม่มีเลย "

งงครับ Beathead
Fri-25-Dec-2009, 11:07,
RE: M-AUDIO Profire 610 + Protools M-Power 8
(Thu-24-Dec-2009, 08:18)1000Sound Wrote:
(Wed-4-Feb-2009, 20:00)Zsound Wrote: ปัญหาที่พบ

1. เรื่องของ Driver อาจจะยังมีปัญหากันอยู่เยอะ แต่ผมใช้ iMAC ก็ไม่มีอะไรนะ
ราบรื่นดี จะมีก็อาจจะเจ้า Protools 8 นี่มันกินพลังงานCPUมากขึ้นหรือปล่าว
ถ้าไม่จัดการระบบเครื่องดีๆ ก็จะ error บ่อย
เช่น DAE -6101 มาประจำ ไม่แน่ใจว่าCPU ทำงานหนักขึ้น
หรือ Driver ยังไม่สมบูรณ์ แต่จะยังไง ก็แปลกตรงที่เวลากดอัดเสียง
ไม่เคย error เวลา Bounce ฟังบางทีมี Error แต่พอ ฟังตอนเสร็จแล้วไม่มีเลย
เนียน แปลกดี

"ไม่เคย error เวลา Bounce ฟังบางทีมี Error แต่พอ ฟังตอนเสร็จแล้วไม่มีเลย "

งงครับ Beathead

เป็นบ่อยๆเหมือนกันครับ แต่ผมใช้ imac กับ Protools 8 และ MBOX2
ปล.อยากไปอัพ Ram เพิ่มแต่มันแพงเหลือเกิน

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  รีวิว Firewire Audio Interface สามตัวแบบมั่วๆ ครับ Tula 10 6,224 Sat-24-Nov-2007, 23:53
Last Post: Tula

Forum Jump:

Quick Theme: