ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รออยู่ครับพี่ patchara จะมารีวิว ชุด Bose L1
Tue-6-Jan-2009, 08:58,
RE: รออยู่ครับพี่ patchara จะมารีวิว ชุด Bose L1
อือ...วันนี้ต้องไปยกซักชุดซะแล้ว
เอามาคุยเอ็มกะน้องอ้อนคืนนี้
เสียงต้องดีแน่ๆเลย

Smile_black

มันออกมานานมากแล้วนี่ครับ
รู้สึกว่าคราวก่อนก็ตาพัชรเนี่ยแหละมา post บอกไว้
Tue-6-Jan-2009, 13:34,
RE: รออยู่ครับพี่ patchara จะมารีวิว ชุด Bose L1
ออกมาแรกๆ เค้าไปร่วมมือกับ Line6 โฆษณาในเวปนั้นอยู่พักนึง (7 ปีได้แล้วมั้งครับ)
ประมาณว่า ใช้คู่กับ POD แล้วคู่กั๊นคู่กัน

เค้าโฆษณาว่า 1 ชุด ให้เสียงได้ครอบคลุม 1 สนามฟุตบอลเลยครับ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน
แต่ที่เลยลองใช้ก็ถือว่าได้พื้นที่ค่อนข้างกว้างมาก

ข่้อดีคือเค้าทำให้เสียงออกไปในระยะไกล โดยได้ยินเท่าๆกันทั้งพื้นที่ ในขณะที่คนที่ยืนใกล้ๆ ก็ไม่หนวกหูนัก เยี่ยมจริงๆ
รุ่นใหม่นี้มี Effect เช่นพวก Reverb ให้ด้วย อยากได้จริงๆ ขาดอย่างเดียว "เงิน"
Tue-6-Jan-2009, 13:54,
pt Wrote:มันออกมานานมากแล้วนี่ครับ

มันมีหลาย Version เลยครับ ป๋า (2003 - 2007)

2.1 L1®
2.2 Classic (L1® Classic)
2.3 L1® Model I (L1® Model I)
2.4 L1® Model II (L1® Model II)
2.5 T1® (T1 ToneMatch® Audio Engine)
2.6 A1 (PackLite® power amplifier Model A1)
2.7 B1 (B1 Bass Module)
2.8 L1 Cylindrical Radiator® loudspeaker

http://toonz.ca/bose/wiki/index.php?titl...6_Concepts
ความรู้สึก............ไม่อาจวัดได้ด้วยหน่วยวัดใดๆ
Wed-7-Jan-2009, 00:39,
control Wrote:
sanpit Wrote:น่าจะมีใครซื้อไปเปิดห้องซ้อมมั่งนะเนี่ย

มันคงเป็นห้องซ้อมไฮโซมากๆ ถ้าไครนหน้ามืดซื้อชุดนี้มาทำห้องซ้อม

เคยไปดูพี่พัชรซ้อมที่บ้านใครซักคนเนี่ย มีตัวนี้อยู่ในบ้าน + motif es8 + กลองไฟฟ้า + กีต้าร์ + เบส + แอมป์ 2 โห

สุดหรู อิอิ Smile_big
หากชีวิตไม่ได้อยู่เพื่อความรัก
ฉันจะมีชีิวิตอยู่เพื่อดนตรี
Wed-7-Jan-2009, 02:47,
จ๊าก ใจเย๊น ยังไม่ได้โหลดวีดีโอลงเลย Smile_big
Wed-7-Jan-2009, 22:09,
วันนั้นไปนั่งจิบเบียร์กับพี่ kijjaz

ที่ร้านตรงข้าม เจ-เอเวนิว ทองหล่อ

ก็ใช้ตัวนี้นี่แหละ เสียงเมพมาก Smile_big
Positive Thinker..
Thu-8-Jan-2009, 00:43,
Pizzicato Wrote:วันนั้นไปนั่งจิบเบียร์กับพี่ kijjaz

ที่ร้านตรงข้าม เจ-เอเวนิว ทองหล่อ

ก็ใช้ตัวนี้นี่แหละ เสียงเมพมาก Smile_big

แวะมาบอกชื่อร้านให้ครับ ตรงนั้นเรียกว่า HOBS ครับ หรือ House of Beers นั่นเอง
เบียร์เค้าดีจิงจิง ราคาก็พอรับได้สำหรับผู้เฒ่าพรรคยาจกอย่างผม (ยกเว้นค่าอาหารนะ)
Mon-12-Jan-2009, 23:24,
มาแล้วครับริวิว Smile_big http://www.ischool.in.th/blog/2009/01/bose-l1/

หรือจะดูตรงที่ youtube ก็ได้ มัน wide screen Laugh
Tue-13-Jan-2009, 00:34,
ขอบคุณสำหรับ Review ดีๆนะครับ
ดูแล้วน่าสนมากทีเดียวครับ แต่ราคาเกินเอื้อมไปหน่อยครับ...

ป.ล. เอาลุงปลาทองมาใช้แรงงานเลยเหรอครับเนี่ย....
Tue-13-Jan-2009, 01:02,
อ่อ ถ้าปลาทองเป็นลุงผมสงสัยเป็นปู่ Frown

Forum Jump:

Quick Theme: