ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงเก่าที่ไม่เคยดังของผม แต่อยากให้ฟัง เสียงชัดแล้วนะครับ
Tue-8-Jul-2008, 08:27, (This post was last modified: Fri-8-Jan-2010, 01:04 by zupanat.)
เพลงเก่าที่ไม่เคยดังของผม แต่อยากให้ฟัง เสียงชัดแล้วนะครับ
จริงๆ ก็ออกมาจะร่วมปีแล้ว เป็นเพลงประกอบละครด้วย
แต่มันก็ไม่ดังครับ .. แหะๆ ฝีมือไม่ถึง แม้แต่ตัวผมที่ทำแผ่นต้นฉบับหายไป ก็หา CD นี้ตามแผง CD ไม่เจอ
แม้แต่ vampires ยังลงให้แค่แผ่นเดียว คาดว่าไม่มีใครได้ฟัง

ผมเพิ่งเจอแผ่น CD ในบ้าน ที่หามานาน
ผมเลย upload เสียงชัดๆ มาให้ฟังเลยครับ
รบกวนติดชมกันด้วยนะจ๊ะ

ไปตามนี้เลยครับ
ทุกอย่างต้องแก้ที่สาเหตุ

[Image: th_punchokjump.gif]
Tue-8-Jul-2008, 09:02,
RE: เพลงของผมครับ
อือ..เพลงเพราะนะครับ น่าจะดัง
เป็นเพราะ mix ไม่โดนใจเจ้าของมั๊ง

มี version ที่ mix แบบอื่นมั๊ย ที่เสียงมันเปิดๆหน่อย
อันนี้มันอั้นไปหน่อย โดยเฉพาะเสียงร้อง
Wed-20-Aug-2008, 11:38,
RE: ++ เพลง เก่า ที่ ไม่ เคย ดัง ของผมครับ
เพราะครับ ร้องเองด้วยหรือเปล่าครับ
Wed-20-Aug-2008, 12:13,
RE: ++ เพลง เก่า ที่ ไม่ เคย ดัง ของผมครับ
ผมทำเองทุกอย่างครับ
Sun-6-Sep-2009, 00:34,
อ่า เจอคนที่ up เพลงผมแล้วชัดพอฟังได้แล้วล่ะครับ
มีบริการแปลเป็นภาษาประกิตด้วยอ่ะ

http://www.imeem.com/wasabizan/music/0fC...nat-plian/

จริงๆ เพลงนี้ ผมทำมาสามปีกว่าๆ
ก่อนละครจะออนอีก
แต่ไม่เคยได้ยินใครพูดถึงเพลงนี้เลยครับ แหะๆ
Sun-6-Sep-2009, 02:10, (This post was last modified: Sun-6-Sep-2009, 02:12 by jao.)
จริงๆแล้วเพลงจะดังหรือไม่ดังนี่เหมือนซื้อหวยเลยนะครับ
ไม่สามารถเจาะจงได้ แค่กะเอาให้ใกล้เคียงได้ก็ดีแล้ว

ปล. สำหรับเพลงนี้เพลงนี้ผมว่าเมโลดี้โอเคเลยไม่มีจุดบอด
แต่งคงเป็นเนื้่อเพลงล่ะครับที่มัน"ไม่ได้ยิน"
Mon-7-Sep-2009, 07:53,
พวกเพลงละครนี่เขามีoptionเยอะ ไม่ให้เลือกเป็นตะกร้าเลย

ผมว่าเพลงมันอาจไม่เข้ากับเนื้อหาละครรึเปง่าครับ

ง่ายๆคือ หล่อเกินไป ฮาา

แต่ท่าน Zupanat นี่ฝีมือไม่ต้องพูดถึงอยู่แล้ว

เยี่ยม !!
[Image: j99183.png]
everyend has a new beginning...Justbecuz.ฟัง
everyblink snapped a moment..Multiply ดู
Tue-8-Sep-2009, 02:56,
I like the song krub. The arrangement is cool. Too bad that it has not been promoted enough.

Quote:แม้แต่ vampires ยังลงให้แค่แผ่นเดียว คาดว่าไม่มีใครได้ฟัง

When did Vampires become a measure of popularity? Ooh
Tue-8-Sep-2009, 08:54,
ผมว่าเนื้อหามันน่าจะแต่งตัวแรงกว่านี้อ่ะคับ ออกร็อคได้เลย
อันนี้มันฟังอั้นๆ เหมือนป๋าว่าอ่ะคับ แต่ป๋าว่า Sound ผมก็ว่าใช่
แต่ผมว่ามันอั้นเรื่องอารมณ์ดนตรีด้วยอ่ะคับ

จริงๆ แต่ละส่วนมันก็ดูดีในตัวเองอยู่แล้วอ่ะคับ
ถ้าดูแยกส่วนแล้ว คำร้องแข็งแรง เมโลดี้สวย ดนตรีเพราะ มีสีสรร
เพียงแต่พอเอามารวมกันแล้ว มันไม่ลงตัวกันเท่าที่ควร (ความรู้สึกผมอ่ะนะ)

ดนตรีมันฟังออกสบายๆ ขณะที่เนื้อหามันเข้มแข็ง
ปามานนั้นอ่ะคับ
Tue-8-Sep-2009, 09:57,
รู้สึกว่าร้องแบบอั้นๆนิดนึงจริงๆด้วยค่ะ......

เนื้อหากับดนตรีไม่ค่อยเข้ากัน............เหมือนแบบ ดนตรีจะเบาๆแต่เนื้อร้องน่าจะเอาไปใส่เพลงร๊อค ประมาณนั้นเลย

จ๊ปว่าลองปรับๆเนื้อร้องให้เบาลงนิดนึงน่าจะ100%แล้วล่ะค่ะ...............

แต่ทำได้ดีมากเลย............เก่งจัง<3
..Ceuillez les fleurs et les fruits de la jeunesse- Pierre Ronsard

.... Music is visible for ones who appreciate it....Dance

Forum Jump:

Quick Theme: