ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การ mix เสียงร้อง;
Sun-20-Apr-2008, 07:34,
RE: การ mix เสียงร้อง;
PostPosted: Sat 20 Sep 2003 01:10
Quote:Notebank เขียนว่า:
ผมไม่ค่อยแน่ใจว่า logic มันทำงานตามลำดับ plug in ที่เราใส่ลงไปน่ะครับ
ผมเคยลองใส่อะไรสักอย่าง (จำไม่ได้แล้ว) ทำให้แทรคนั้นเสียงมันมี peak
จากนั้นผมก็ตบท้ายด้วย loundness maximizer (ปรกติแล้ว มันจะกดเสียงไม่ให้ peak)
แต่แทรคนั้น เสียงมันก็ยัง peak อยู่ดี

ถ้าใช้ insert รับรองว่ามันต้องวิ่งตามลำดับแน่นอนครับท่าน
แต่ที่มันกัน Peak ไม่ได้ น่าจะมาจากมันดังมากๆจนเอาไม่อยู่นะ เพราะถึงแม่น VU จะไม่แตะที่เกิน 0 แต่เสียงจริงๆมัน Distortion ไปแล้ว

Forum Jump:

Quick Theme: