ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Closed 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามผู้รู้เรื่องการปรับ EQ งานกลางแจ้งครับ
Fri-7-Mar-2008, 21:50
ถามผู้รู้เรื่องการปรับ EQ งานกลางแจ้งครับ
คือผมกำลังหาหลักการ Eq งานกลางแจ้งทั่วไป (mix down) เบส กลอง กีต้าร์ เสียงร้อง ทั้งวง เลย รวม ๆ กัน ความถึ่ไหนควรปรับอย่างไรอ่ะครับ มีหลักการคร่าว ๆ อย่างไรครับ
Find all posts by this user
Sat-8-Mar-2008, 08:53
RE: ถามผู้รู้เรื่องการปรับ EQ งานกลางแจ้งครับ
azusa Wrote:ก็จัดเหมือนคุณจัดเสียงในตอน mix ลง cd น่ะครับ
ทำกลางแจ้งนี่ดีไม่มีเสียงมาสะท้อนให้งง ปรับเง่ายกว่าเยอะ
อย่าลืมตั้ง gain ของทุกตัวให้มันต่ำสัก -10 db ก่อนนะครับ
เพราะเวลาเล่นจริงจะได้ืมื headroom ไว้เผื่อ

แต่่เรื่อง amp พอรีเปล่าครับ ธรรมดาจำนวนดน x 4 += wattage need.
500 คน x 4 = 2,ooo watts

และอย่างสัมหรับมือกลอง หากเล่นกลาดึกแล้วควระวังนำค้างลงบนหนังกลอง พอชื้นแล้วเสียงกลายเป็นกล่องกระดาษ
Find all posts by this user
Sat-8-Mar-2008, 09:19
RE: ถามผู้รู้เรื่องการปรับ EQ งานกลางแจ้งครับ
ท่านอา สมาชิกท่านนี้ห้ามแซวนะ เดี๊ยวโดนฟ้อง อิอิอิอิ

ศิลปินเลือดข้าวยำ บูดู และ ลูกตอ
หม่อมราษฎรณ์ มะยูโซ๊ะ ตนกูอาบีดีนเจ็อาหมัดซูหลงมะดอเลาะ ณ.จ๊ะ
Visit this user's website Find all posts by this user
Thread Closed 

Forum Jump:

Quick Theme: