ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
Wed-20-Feb-2008, 05:58,
โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
คือเพื่อนผมฝากถามครับ แหะๆ Smile_big

คือเพื่อนผม จะหัดทำเพลง หนะครับ อาจจะทำเพลงแบบง่ายๆ และคงเริ่มด้วย vst สเป๊คต่ำ ไม่กิน แรมมากมายครับผม Smile

เห็นบอกว่า ช่วงเดินทาง มันใช้เวลานาน และช่วงๆ นี้ ไม่มีอะไรทำ เลยอยากเอาโน๊ตบุ๊คมา ทำเพลงในช่วงเวลาเดินทางครับ

ผมรู้แค่ว่าตอนนี้ มี ram 512 ครับ

รบกวนถาม พี่ๆ ว่า ณ ชม.นี้ ถ้าจะซื้อซาวด์การ์ดนี่จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหน แบบไหนดีครับ? แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม? (เน้นถูก คุณภาพ ok ในราคา และไม่แย่จนเกินไปหนะครับ)

งบอาจจะราวๆไม่เกิน 3000 (น้อยไปเปล่าครับ ^^")

ขอบคุณครับผม Smile_big
http://www.myspace.com/demenufacture

รู้สึกว่ารสนิยมของผมไม่ชอบกินส้มตำปูกับขนมปังครับ...แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่บางที...ถ้ามันเป็นแฟชั่นก็มีคนกินอยู่ดี

[Image: test1.gif]
Wed-20-Feb-2008, 14:28,
RE: โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
ถ้างบขนาดนี้คงเหนื่อยหน่อยหล่ะ กับการหา Sound card สำหรับ NB แต่คงจะได้มั้งสำหรับ Audigy แบบ PCMCIA (เค้าเรียกงี้ป่าวฟะ)ลองไปดูที้ร้านตาโจซิ
ศิลปินเลือดข้าวยำ บูดู และ ลูกตอ
หม่อมราษฎรณ์ มะยูโซ๊ะ ตนกูอาบีดีนเจ็อาหมัดซูหลงมะดอเลาะ ณ.จ๊ะ
Wed-20-Feb-2008, 16:10,
RE: โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
demenufacture Wrote:งบอาจจะราวๆไม่เกิน 3000  (น้อยไปเปล่าครับ ^^")

ขอบคุณครับผม Smile_big

ถ้างบเท่านี้ผมว่่า ใช้ sound card ที่มากับเครื่องก็พอได้นะครับ
แล้วซื้อ adapter แปลง หัวแจ๊คดีกว่าครับ
งบ 3000 น้อยไปหน่อยครับคุณภาพ คงไม่ต่างกับ sound card on board เท่าไหร่นัก
Wed-20-Feb-2008, 22:59,
ขอบคุณคร๊าบ

แบบนี้ต้องงบประมาณไหนครับผม?

Forum Jump:

Quick Theme: