ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Closed 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
Wed-20-Feb-2008, 05:58
โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
คือเพื่อนผมฝากถามครับ แหะๆ Smile_big

คือเพื่อนผม จะหัดทำเพลง หนะครับ อาจจะทำเพลงแบบง่ายๆ และคงเริ่มด้วย vst สเป๊คต่ำ ไม่กิน แรมมากมายครับผม Smile

เห็นบอกว่า ช่วงเดินทาง มันใช้เวลานาน และช่วงๆ นี้ ไม่มีอะไรทำ เลยอยากเอาโน๊ตบุ๊คมา ทำเพลงในช่วงเวลาเดินทางครับ

ผมรู้แค่ว่าตอนนี้ มี ram 512 ครับ

รบกวนถาม พี่ๆ ว่า ณ ชม.นี้ ถ้าจะซื้อซาวด์การ์ดนี่จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหน แบบไหนดีครับ? แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับผม? (เน้นถูก คุณภาพ ok ในราคา และไม่แย่จนเกินไปหนะครับ)

งบอาจจะราวๆไม่เกิน 3000 (น้อยไปเปล่าครับ ^^")

ขอบคุณครับผม Smile_big

http://www.myspace.com/demenufacture

รู้สึกว่ารสนิยมของผมไม่ชอบกินส้มตำปูกับขนมปังครับ...แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่บางที...ถ้ามันเป็นแฟชั่นก็มีคนกินอยู่ดี

[Image: test1.gif]
Visit this user's website Find all posts by this user
Wed-20-Feb-2008, 14:28
RE: โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
ถ้างบขนาดนี้คงเหนื่อยหน่อยหล่ะ กับการหา Sound card สำหรับ NB แต่คงจะได้มั้งสำหรับ Audigy แบบ PCMCIA (เค้าเรียกงี้ป่าวฟะ)ลองไปดูที้ร้านตาโจซิ

ศิลปินเลือดข้าวยำ บูดู และ ลูกตอ
หม่อมราษฎรณ์ มะยูโซ๊ะ ตนกูอาบีดีนเจ็อาหมัดซูหลงมะดอเลาะ ณ.จ๊ะ
Visit this user's website Find all posts by this user
Wed-20-Feb-2008, 16:10
RE: โน๊ตบุ๊คใช้ซาวด์การ์ดราคาประหยัดแบบไหนดีครับผม
demenufacture Wrote:งบอาจจะราวๆไม่เกิน 3000  (น้อยไปเปล่าครับ ^^")

ขอบคุณครับผม Smile_big

ถ้างบเท่านี้ผมว่่า ใช้ sound card ที่มากับเครื่องก็พอได้นะครับ
แล้วซื้อ adapter แปลง หัวแจ๊คดีกว่าครับ
งบ 3000 น้อยไปหน่อยครับคุณภาพ คงไม่ต่างกับ sound card on board เท่าไหร่นัก
Find all posts by this user
Wed-20-Feb-2008, 22:59
ขอบคุณคร๊าบ

แบบนี้ต้องงบประมาณไหนครับผม?
Thread Closed 

Forum Jump:

Quick Theme: