ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าซื้อของจาก Ebay
Sat-24-Apr-2010, 15:28,
ถ้าซื้อของจาก Ebay
ถ้าผมจะซื้อ เจ้าอุปกรณ์ตัวนี้ นั่นก็คือ shure psm200 (wireless in ear monitor)

ถ้าไปซื้อของจาก ebay เมื่อได้มาแล้ว

มันจะมีปัญหาเรื่องอะไรบ้างอะครับ

อย่างเช่นเรื่องไฟ เราสามารถมาดัดแปลงได้ไหม ถ้ามันกำลังไฟไม่เหมือนกัน ?

หรือเรื่องสัญญาณวิทยุที่มันส่งกัน สามารถใช้ในไทยได้ไหม ?
Thu-29-Apr-2010, 06:16,
RE: ถ้าซื้อของจาก Ebay
PSM200 จะเป็น Adapter แยกจากตัว Transmitter ครับ
เพราะฉะนั้น วิธีที่ง่ายที่สุดก็คือซื้อ Adapter ใหม่ที่รับไฟ 220 ได้
หัวสำหรับเสียบเข้าด้านหลังของตัว Transmitter มันจะเป็นหัวเฉพาะของ Shure
ซึ่งก็คงต้องลองติดต่อทางมหาจักรดูครับว่าอะไหล่ตัวนี้สั่งได้ในราคาเท่าไร

หรือจะติดต่อผ่านทางสปอนเซอร์เวปเราอย่าง Fresh Trendy, Proplugin ก็น่าจะหาตัว Adapter ให้ได้ครับ

ส่วนเรื่องคลื่นความถี่ก็อาจจะมีปัญหาได้อยู่แล้วครับ เพราะมันจะไปชนกันกับย่านวิทยุตำรวจหรือย่านพวกทีวีสูงๆ ครับ
แต่ละรุ่นมันมีให้เลือกอยู่หลายย่านความถี่ (ข้างหลังมันจะเขียนเอาไว้) ซึ่งแต่ละประเทศเค้าก็มีข้อกำหนดจัดสรรคลื่นต่างๆ กันไป
ซื้อของในนี้ใช้ได้ Shure กว่าครับ... Smile เพราะตัวแทนนำเข้ามาจำหน่ายเค้าต้องเลือกมาขายเฉพาะรุ่นที่ย่านความถี่ไม่ผิดกฎหมายครับ

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
video ใครเคยซื้อของจาก ebay บ้างครับผม aunkeyboard 8 7,288 Wed-7-Apr-2010, 22:45
Last Post: rntn108

Forum Jump:

Quick Theme: