ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
Sat-17-Apr-2010, 18:08,
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
พอดีตู้kb100ของพี่ร้านผมพังแล้ว ว่าจะซื้อใหม่ แต่ผมอยากได้เป็นมอนิเตอร์แบบ2ตัวซ้ายขวาตอนนี้มีตู้มอนิเตอร์แล้ว2ตัว15นิ้ว ผมจะต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ แล้วเวลาต่อต่ออย่างไร พี่ๆช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Sat-17-Apr-2010, 21:28,
RE: ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
ก่อนอื่นเลย " ตั้งงบประมาณไว้เท่าไหร่ครับ " เพราะมันมีตั้งแต่ถูกยันแพงริบ

แล้วก็บอกรายละเอียดตามนี้หน่อยครับไม่งั้นตอบยาก ( ยินดีด้วยนะครับที่ Kb100 ของร้านพังซะแล้วเพราะเป็นตู้ที่โดนมือคีย์บอร์ดวิจารณ์กันมากที่สุดแล้วคราวนี้จะได้เปลี่ยนไปฟังซาว์ดีๆกันเสียที )

ถาม: ตู้มอนิเตอร์ที่มีอยู่แล้วเป็นของยี่ห้ออะไรครับ เป็น passive หรือ Active เดิมทีใช้บนเวทีอยู่แล้วหรือเปล่า ?
- ถ้าเป็น Passive เราต้องหา PowerMixer อย่างน้อยสัก 8 Ch มาขับไอ่เจ้าลำโพงคู่นี้แทนครับ เลือกเอาที่วัตต์ต่อข้างไม่ต่ำจนเกินไป
- แต่ถ้าเป็น ActiveMonitor ก็แค่หา LineMixer มาัสักตัวนึงต่อกับลำโพงผ่าน Mainout ของ Mixer ก็ใช้ได้แล้ว
แนะนำเป็นของที่มียี่ห้อหน่อยก็ดีครับ เช่น Yamaha ,Mackie

- ถ้าจะซื้อใหม่แล้วมีงบไหวสัก 3 หมื่น ลองดูเป็น ActiveStageMonitor Yamaha รุ่น Stagepas สัก 1 คู่ก็นำมาใช้งานได้ดีครับ
[Image: dsc02810small2.jpg]

www.ThesoundChef.com สวนสนุกมันส์ๆของคนคีย์บอร์ด เชิญเลยจ้า
Sun-18-Apr-2010, 18:12,
ขอบคุณครับ ตู้มอนิเตอร์ที่มีอยู่ตอนนี้ก็ใช้อยู่บนเวทีนั่นล่ะครับยี่ห้อBssนี่ล่ะครับแล้วตอนนี้ได้mixer8chมา1ตัวc9แต่ไม่ใช่powermixerนะครับ ถ้าซื้อpowerมาต่างหากจะได้ไหมครับ ส่วนงบทางร้านให้มา2หมื่นเองครับ ก็เอาที่พอได้ก่อนนะครับ แนะนำด้ายนะครับ ขอบคุณครับ
Mon-19-Apr-2010, 16:38,
ขอถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ อยากรู้ว่าช่องscsiที่อยู่หลังคีย์บอร์ดtriton-classic มีไว้ทำอะไรครับจะใฃ้งานอะไรได้บ้างครับ
Tue-20-Apr-2010, 13:58,

Forum Jump:

Quick Theme: