ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยด้วยครับ เรื่องการ authorize ของ addictive drums
Sun-4-Apr-2010, 23:26, (This post was last modified: Mon-5-Apr-2010, 04:52 by Rusty.)
ช่วยด้วยครับ เรื่องการ authorize ของ addictive drums
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมซื้อ addictive drums มาลง แล้งก็อัพเดท 1.5 แล้ว แล้วก็ authorize เรียบร้อย

และ..ผมก็ได้ตัว retro มาลง มันก็ให้ authorize ของตัว retro อีกครั้ง ซึ่งผมก็ไม่สามารถหาวิธีauthorizeได้ มันก็จะขึ้นว่าใช้ได้อีก 10 วัน

ผมก็เลยลองใช้วิธีเดียวกับตัวหลัก ลองcopy ตัว resourse ไปไว้ในไดรฟ์ c: ทับที่ตัว resourse มันอยู่เดิม

หลังจากนั้นปรากฏว่าตัวหลักของมันขึ้นมาว่า ต้อง authorize ภายใน 3 วัน และ ผมก็ลองทำเหมือนตอนที่ลงตอนแรกที่ authorize ได้ แต่ครั้งนี้ไม่ได้แล้ว ทำให้ authorize ไม่ได้ทั้ง 2 ตั้ว ทั้งตัวหลักและ retro

และจนถึงวันนี้ตัวหลักก็หมดเวลาที่มันกำหนดมาแล้ว retro ก็เหลืออีก 4 วัน ผมลองทำทุกอย่างแล้วก็ไม่ได้ครับ ลองลบแล้วลงใหม่ มันก็เหลือเวลาในการ authorize เท่าเดิมครับ ไม่รู้จะแก้ไงแล้วครับ แล้วจะซื้อตัว jazz ทั้งสองชุด กับ funk มาอีก ก็กลัวจะเป็นเหมือนตัว retro ครับ

ช่วยหน่อยนะครับตอนนี้หยุดชะงักการทำเพลงมาหลายวันแล้ว เดือดร้อนเลยครับ ไอเดียสะดุดมากเลย

ใครช่วยผมได้ผมจะหอมแก้มงาม ๆ เลยครับ 55 ขอบคุณครับ

ปล.อ่ะ แก้ครับ.................ยังไงก็ช่วยกันหน่อยนะ
Sun-4-Apr-2010, 23:56,
RE: ช่วยด้วยครับ เรื่องการ authorize ของ addictive drums
เอ่อ....

กรุณาอ่านกฏของบอร์ด
1. เวบไซต์แห่งนี้ไม่ยุ่งเกี่ยวกับสิ่งผิดกฏหมายทุกชนิด ข้อความใดที่เกี่ยวข้องกับ แหล่งดาวน์โหลด โปรแกรมเถื่อน เทปผี ซีดีเถื่อน เพลงเถื่อน หนังเถื่อนและอื่นๆ ทั้งหลายนี้ขอให้งดเว้น มิฉะนั้นจะถูกลบทันที

2. เวบไซต์แห่งนี้ไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองและศาสนา ข้อความใดก็ตามที่มีแนวโน้มว่า อาจจะดึงเอาการเมืองและศาสนามาเป็นประเด็น ขอให้งดเว้น มิฉะนั้นจะถูกลบทันที

3. ผู้ส่งข้อความต้องเป็นผู้รับผิดชอบในข้อความของตัวเองทุกประการ ทางเวบไซต์ไม่รับผิดชอบในข้อความใดๆ และมีสิทธิลบทุกข้อความที่เห็นว่าไม่สมควร

4. ห้ามโพสขายของในห้องอื่นนอกจากห้องซื้อ-ขาย ในกรณีที่จะโพสประชาสัมพันธ์งานฟรีที่ไม่เก็บตังค์ อนุโลมให้โพสได้ในห้องนั่งเล่น ถ้าโฆษณาอื่นๆเชิญที่ห้องซื้อ-ขายเช่นกัน ในกรณีที่เป็นโฆษณาแฝงแบบไม่น่าเกลียดขอให้ทำเป็น signature (แค่ไหนถึงจะน่าเกลียด ขึ้นอยู่กับผู้ดูแลบอร์ด)

5. งดเว้นการใช้ภาษาเด็กแนว-ภาษาไทยวิบัติทั้งปวง ถ้าเขียนเล่นขำๆก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเขียนเป็นนิสัยเราก็ขอรณรงค์ต่อต้าน

6. ข้อมูลทุกชนิดบนเวบไซต์แห่งนี้สงวนลิขสิทธิ์โดย patid.com ห้ามนำไปใช้ก่อนได้รับอนุญาตโดยเด็ดขาด
ขอบคุณมาก...จาก patid.com staffs
Mon-5-Apr-2010, 17:40,
RE: ช่วยด้วยครับ เรื่องการ authorize ของ addictive drums
อยากตอบนะครับแต่ออกอากาศคงจะไม่ดี ยังไง พีเอ็มมาแล้วกันนะครับว่างจะบอกวิธีให้ครับ

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  Ocean Way Drums Gold Edition งงครับ prr 4 3,247 Thu-18-Mar-2010, 15:17
Last Post: prr
  ช่วยด้วยครับ อยู่ดีๆ ก็เปิด cubase sx ไม่ได้ครับ Dewedis 0 2,894 Sun-7-Mar-2010, 19:02
Last Post: Dewedis
  Abbey Road 60s Drums ซาวด์กลองสดๆ แบบ 60 จาก Native Instruments X-maestro 5 9,231 Tue-23-Feb-2010, 02:01
Last Post: kornac120
Help24 ช่วยด้วยครับ cubase เปืดไม่ขึ้น deathohm 5 2,225 Fri-29-Jan-2010, 15:18
Last Post: deathohm
  หวังว่าคงไม่ผิดกฏครับ ใครลง addictive drum ที่เค้าให้ update ได้บ้างครับ pacio 3 3,347 Sat-23-Jan-2010, 17:45
Last Post: Zyde

Forum Jump:

Quick Theme: