ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำตัวหน่อยครับ พวกเราวง syrup
Tue-16-Mar-2010, 01:02, (This post was last modified: Tue-16-Mar-2010, 04:48 by azusa.)
แนะนำตัวหน่อยครับ พวกเราวง syrup
Syrup : แปลตรงๆตัว ก็คือ น้ำเชื่อม ที่ผ่านกรรมวิธี การกลั่นกรองต่างๆ จากน้ำตาล จนกลายมาเป็น น้ำเชื่อม ซึ่งมีหลากหลายกลิ่น แตกต่างกันไป และก็เหมือนกับผลงานพวกเรา “syrup” ที่ผ่านการ เคี่ยวกลั่น และกลั่นกรอง จากความคิดของทุกคนในวง และนำมาผสมรวมกัน จนออกมาเป็นเพลง และพวกเราก็อยากจะนำเสนอ ให้ทุกคนได้ลอง ฟังงานของพวกเรา และหวังว่าพวกคุณน่าจะชื่นชอบเพลงของพวกเรา “Syrup”

Syrup ประกอบด้วยสมาชิก 5 คน ด้วยกัน ได้แก่

1. ศิวพงษ์ เหมวงศ์ ( เก็ต ) ร้องนำ : เก็ต เคยมีผลงานเพลง “นี่คือตอนจบ(ของคนไม่พูดกัน)” ในชื่อวง “ซีอุย” ที่รวมอยู่ในอัลบั้ม “ชู-บี-ดู-บาร์” ภายใต้การดูแลของ พี่ปิงปอง ศิรศักดิ์ อิทธิพลพาณิชย์ - ร่วมร้องเพลง “ ที่สุด” ของ P2warship
2. ธนวัฒน์ บุญภู ( ต้อง ) กีตาร์ : ได้ร่วมเรียบเรียง และ เล่นกีตาร์ ให้กับพี่ๆ วง P2warship
- เก็ต กับต้อง ได้รับรางวัล ชนะเลิศ “FAT BAND RHYTHM & HORNS 2” ของคลื่นวิทยุ 104.5 fat radio ในชื่อวง Monday happy band
3. พิชัย บัวสรวง ( ปู ) คียบอร์ด
4. สาลพล บัวสรวง (ปุ๊ก ) เบส
5. พรชัย เตชสินชัย ( โจ ) กลอง
- ปู, ปุ๊ก และโจ เคยมีผลงานร่วมกัน ในชื่อวง “RUN FORWARD”
ตัวอย่าง เช่น เพลงจินตนาการ ภายใต้สังกัด BLACK SHEEP ในเครือ sony music

single แรกของพวเราครับ เพลง ลืมอย่างไร

Tue-16-Mar-2010, 12:10,
RE: แนะนำตัวหน่อยครับ พวกเราวง syrup
เยี่ยมเลยครับ ขอให้ดังๆ นะครับ
Tue-16-Mar-2010, 19:03,
RE: แนะนำตัวหน่อยครับ พวกเราวง syrup
เข้ามาเชียร์ สู้ๆๆ กันต่อไปในสภาพสังคมแบบนี้
Tue-16-Mar-2010, 19:38,
จะคอยติดตามผลงานนะครับ เอาใจช่วยครับ
Oh My GoD
Tue-16-Mar-2010, 19:48,
เพราะดีนะ

แต่เนื้อหาซ้ำๆนะ

น่้าจะลองหาคอนเซ็ปอื่น

มีัเยอะแล้วอ่ะอันนี้
Tue-16-Mar-2010, 21:30,
ครับ ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ
Wed-17-Mar-2010, 00:31,
ขอให้ร่ำรวยครับ

แต่เจ้าเก็ทนี่ ผมชอบมันร้องลูกทุ่งครับ
ถ้าชื่อวงติดแล้ว ลองทำเป็นซิงเกิ้ลออกมาซักเพลง น่าจะฮาครับ ได้หวานสมชื่อวงแน่นอน
Wed-17-Mar-2010, 01:47,
(Wed-17-Mar-2010, 00:31)t.jueng Wrote: ขอให้ร่ำรวยครับ

แต่เจ้าเก็ทนี่ ผมชอบมันร้องลูกทุ่งครับ
ถ้าชื่อวงติดแล้ว ลองทำเป็นซิงเกิ้ลออกมาซักเพลง น่าจะฮาครับ ได้หวานสมชื่อวงแน่นอน

ก็คิดอยู่เหมือนกันนะครับ เอาผสมกัน ลูกทุ่ง+soul ฮาแน่นอน เดี๋ยวจะลองดูครับ Beathead
Sat-20-Mar-2010, 00:46,
Onion50......
Sun-28-Mar-2010, 09:00,
comment กันอีกเยอะๆได้เลยนะครับ ติกันได้เต็มที่เลย ถ้ามีตรงไหนที่ไม่ชอบ จะนำไปเป็นแนวคิดในการปรับปรุงเพลงต่อๆไป

Forum Jump:

Quick Theme: