ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Eletronic Feel ช่วยฟังหน่อยจ้า
Sat-13-Mar-2010, 19:32, (This post was last modified: Sat-13-Mar-2010, 19:39 by Busoh_Sensen.)
Eletronic Feel ช่วยฟังหน่อยจ้า
เผอิญลองมาทำแนวนี้ดูอยากให้ช่วยแนะนำการผสมเสียงหน่อยครับไฟล์ที่เอามาให้ฟังแค่เพิ่มเสียงใน Track Master ส่วนตัวไม่รู้ว่าต้อง mix ยังไงย่านมันกวนกันยังไงฟังไม่ออกจริงๆอยากให้ฟังแล้วช่วยแนะนำหน่อยชื่อเพลง Eletronic Feel

http://www.myspace.com/iamarinwoy
Sun-14-Mar-2010, 14:47,
RE: Eletronic Feel ช่วยฟังหน่อยจ้า
มันส์มากกกกเลยเพ่
[Image: 73.gif]
ฟังซ้ำไปหลายรอบเลย อยากทำได้แบบนี้บ้างจัง

ผสมผสานเสียง electronic กับ rock ได้ลงตัวดีครับ
ลูกเล่นเสียงเพียบเลย

ผมติดที่กลองพอเสียงร้องขึ้น หรือมีเสียงอื่นเยอะๆ กลองมันจมหายไปเลย

ผมเข้าใจว่าเสียง kick ที่ใช้เป็น samp เสียง kick จริง
ซึ่ง decay หรือ release มันสั้นเป็นปกติ
ลำพังการ boost เสียงต่ำขึ้นอย่างเดียวมันอาจจะไม่ได้ผลตามที่ต้องการ

* ลองเปลี่ยนเสียง kick ให้มันใหญ่ๆลึกๆกว่านี้ดูมั๊ยครับ

* หรือลองให้มีเสียง kick ลึกๆอีกลูกที่ decay ยาวหน่อย
ใส่หัวห้อง ทุกๆ 2-8 ห้อง

* หรือลองใส่ Distortion หรือ Overdrive ลงไปในเสียง kick เดิม
Sun-14-Mar-2010, 14:54,
RE: Eletronic Feel ช่วยฟังหน่อยจ้า
โอ้ ขอบคุณมากครับท่าน จะลองทำตามที่กล่าวมาดู ผลเป็นยังไงเดี๋ยวจันำมาบอก
Sun-14-Mar-2010, 19:23,
เพลงได้อารมณ์ส่วนตัวมากเลยครับ
เดาไม่ถูกเลยว่าจะได้ยินอะไรท่อนต่อไป
Mon-15-Mar-2010, 09:18,
เพลงสุดยอดครับ ชอบมากเลย
Tue-16-Mar-2010, 01:23,
เจ๋งดีนะครับ เพลงสนุกดี
ไม่รู้จะติยังไง ฮ่าๆ
แต่ท่อนหลังๆจะรู้สึกเสียงร้องทำเสียงกลองจมไปนะครับ

Forum Jump:

Quick Theme: