ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Maestro Concert Grand
Fri-26-Feb-2010, 18:24, (This post was last modified: Wed-31-Mar-2010, 04:41 by azusa.)
Maestro Concert Grand
อันนี้มัน sample มาจาก Yamaha concert grand CF3
เป็น giga format ซึ่งนอกจากผู้ที่ใช้ Gigastudio แล้ว สามารถใช้กับ Halion, Kontakt, VSampler ได้ด้วยอีก
ผมใช้กับ G Player ใน Mac ซึงไม่ต้อง convert อะไรทั้งนั้น

[Image: 2rnwnbt.jpg]

เนื่องจากเจ้าของเขาขอร้องไม่ให้ทำ download link โดยตรง
ไปที่นี่ครับ Right http://sonimusicae.free.fr/matshelgesson...ro-en.html

ทั้งหมด 337 MB (ควรใช้ download manager) แยกออกมาแล้วเป็น 939 MB

ทดลองใช้ดูเสียง okay แต่ CPU ไม่รู้สึกเลย Smile
ดีสำหรับเวลาเขียนเพลงไม่ต้องเปลื่องแรงมาก
เสียงหากแบบ classical คงไม่ถึงใจเท่าไร แต่พวก jazz หรือ pop ใช้การได้

Classical

Jazz

สำหรับ windows Right Tascam-CVPiano
Sun-28-Feb-2010, 10:41,
RE: Maestro Concert Grand
ขอบพระคุณครับ...Smile
Sat-6-Mar-2010, 17:17,
ขอบคุณครับ คุณอา
Sun-7-Mar-2010, 12:36,
แจ่มเลยครับท่านอา ขอบคุณครับผม
Oh My GoD
Mon-8-Mar-2010, 00:29,
^ ^ ขอบคุณครับท่านอา
Tue-23-Mar-2010, 23:43,
นับถือมากเลยครับท่าน

ขอชูชก
Hip
Mon-29-Mar-2010, 21:38,
ชอบมากเลยครับท่านอา ถูกใจๆๆๆ Smile_big
ธุรกิจที่บ้านนะครับ.. ขออนุญาติแปะไว้หน่อย เพื่อ google ranking
PATEX ที่นอนยางพาราธรรมชาติ
Wed-31-Mar-2010, 04:38,
มี Giga piano อีกอัน อันนี้มาจาก Tascam - CVPiano
ผมไม่รู้ว่าเสียงเป็นยังไง เพราะมันใช้ได้แค่กับ windows และต้องมี Giga Studio ด้วยมั้ง
เห็นบอกว่ามี virtual miking, built-in effect และ editng ได้ด้วย
แต่กิน CPU จุ

Download ได้เลยครับ - 156 MB
Code:
www.ftptascam.com/media/downloads/CVPiano.zip
Tue-6-Apr-2010, 14:28,
ขอบคุณครับ........มากมายยิ่ง

Forum Jump:

Quick Theme: