ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มดเข้าไปในแมคบุ๊คครับ
Wed-24-Feb-2010, 03:30,
มดเข้าไปในแมคบุ๊คครับ
ทำไงดีถึงจะไล่มันออกมาได้
กลัวคอมพัง มากๆ
Wed-24-Feb-2010, 10:41,
RE: มดเข้าไปในแมคบุ๊คครับ
ด่ามันครับ ด่าแรงๆ เลย เอาให้ถึงชาติตระกูลเลยครับ คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยากครับ เดี๋ยวมันก็ออกมาเอง

ผมพูดเล่นครับ

ผมเคยใช้วิธีเอาพวกถุงพิมเสนการบูน ไปวางใกล้ๆ แลปทอปครับ แป๊บเดียวมันก็จะเดินขบวนกันออกมา เหมือนได้รับแจกตังจากนักการเมืองเลยทีเดียว
วิธีนี้มดไม่ตายครับ แต่มันคงจะแสบร้อนจนต้องเดินหนีออกจากบริเวณนั้นน่ะครับ
Wed-24-Feb-2010, 10:49,
ของผม IBM THINKPAD ผมใช้วิธีอยู่ร่วมกับมันอย่างสันติมา2ปีแล้ว อยากอยู่ก็อยู่ไปยังใช้งานอยู่ทุกวัน ไม่รู้จะทนไปไหนรุ่นนี้
Wed-24-Feb-2010, 10:56,
(Wed-24-Feb-2010, 10:41)GooG Wrote: ผมเคยใช้วิธีเอาพวกถุงพิมเสนการบูน ไปวางใกล้ๆ แลปทอปครับ แป๊บเดียวมันก็จะเดินขบวนกันออกมาดม

เออ วิธีนี้เข้าท่า นุ่มนวล ไม่บาป Smile_big
Wed-24-Feb-2010, 11:38,
นึกว่าผมจะเป็นอยู่คนเดียวซะอีก....

ของผมเองไม่ได้ทำอะไรเลยครับ แต่ต้องค้นหาปัจจัยที่ทำให้มดมันเข้าไป แล้วทำสิ่งตรงข้าม

เพื่อนบอกว่ามดมันชอบอากาศอุ่นๆ จากที่เคยนั่งทำงานห้องแอร์ วางแมคบุ๊คไว้บน cooling pad ก็ย้ายมานั่งทำงานห้องร้อนๆ ซักวันสองวัน เลิกใช้ cooling pad ยอมให้เครื่องร้อนกว่าปกติซักหน่อย มดมันก็เดินออกมาเรื่อยๆ ทีละตัว

มองหาว่าบริเวณที่นั่งทำงานมีอาหารอะไรที่ดึงดูดมดรึเปล่า ของผมมันเข้าเพราะมีวันนึง เอาถั่วไปนั่งกินแถวโต๊ะทำงาน ผ่านไปครึ่งชั่วโมงมันมาเป็นฝูง ก็เลิกพฤติกรรมนั้นซะ มดมันก็จะไม่มา

สรุปว่า ค่อยๆ ทำไปครับ ลด ละ เลิก สิ่งที่มดชอบ มดมันก็จะเบื่อหนีไปหาบ้านใหม่เอง

Forum Jump:

Quick Theme: