ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไอ้เจ้านี่มันคือ อะไร ครับพี่ ???
Sun-21-Feb-2010, 16:15,
ไอ้เจ้านี่มันคือ อะไร ครับพี่ ???
The instruction at "0x01a4eea5" referenced memory at "0x00000000". the memory could not be "written".

Click on Ok to terminate the program
Click on CANCEL to debug the program

Up มันคืออะไรครับพี่ มันชอบเด้งขึ้นมาหน้าจอตลอดเลยครับ แล้วจะแก้ไขยังไง ครับพี่
Sun-21-Feb-2010, 19:06, (This post was last modified: Sun-21-Feb-2010, 19:07 by dannyboy.)
RE: ไอ้เจ้านี่มันคือ อะไร ครับพี่ ???
กำลังใช้โปรแกรมอะไรอยู่ครับ หรือบูตเข้า windows เฉย ๆ ก็เป็นแล้ว
Sun-21-Feb-2010, 19:34,
RE: ไอ้เจ้านี่มันคือ อะไร ครับพี่ ???
ตอนเปิดเครื่อง มันก็ เด้งออกมา ตอนกำลังใช้งาน โปรแกรม มันก็เด้ง แถมตอนเปิดเครื่องมันยังเด้งมาเลยครับ ผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไง เอาโปรแกรม Error Repair มาใช้มันก็ไม่หายครับ ช่วยด้วยครับ !!
Sun-21-Feb-2010, 20:27,
เดา นะครับ อาจจะเป็น post-viral infection กล่าวคือ
คอมเคยโดนไวรัสไปแล้ว แล้วมันเคยเข้าไปแก้ไขระบบของ windows บางส่วน
หลังจากนั้น โปรแกรม antivirus ลบไวรัสนั้นออกไปได้
แต่ไม่สามารถแก้ registry หรือ dll บางอย่างกลับมาได้เหมือนเดิม
ก็เลยเกิดอาการ รวน อย่างที่เห็น

หรือไม่ก็ ขณะนี้กำลังโดนไวรัสอยู่ครับ
อาจมาจาก trojan ที่ติดมากับ crack บางอย่างก็ได้ครับ
Sun-21-Feb-2010, 20:36,
แก้ไขยังไงดี ครับ ผมไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ เพราะผมไม่มี ไดรฟ์เวอร์ หลายอันเลยหน่ะครับ
Sun-21-Feb-2010, 21:46,
ถ้าเครื่องใช้มานาน (ประมาณซัก 1 ปี) แล้วยังไม่เคยทำความสะอาด ลองทำความสะอาดเครื่องดูครับ
เปิดฝา หาเครื่องเป่าลมมาเป่าฝุ่นออก ใช้แปรงทาสี (ที่ยังไม่ได้ใช้ทาสีอ่ะนะ) ปัดตามซอกต่างๆ
ถอดแรม การ์ดต่างๆ ออกมาขัดหน้าสัมผัส (บริเวณลายทองแดงที่เสียบเข้าไปใน Slot) ด้วยยางลบดินสอ

ถ้าเครื่องโอเวอร์คล็อกอยู่ให้ลองตั้งเป็นค่ามาตรฐาน
ถ้าทำทุกอย่างแล้วยังไม่หาย น่าจะเป็นที่แรมเสียแล้วครับ
Sun-21-Feb-2010, 22:26,
ปัดฝุ่น

ถอดแรมมา ปัดฝุ่นที่แผงแรม ส่วนตัวแรมลองลบด้วยยางลบให้ไอ่ดำ ๆ มันออกครับ

ถ้าข้ำอีกลอง Memtest ดู แรมน่าจะจุดเสียบางจุดอ่ะคับ (ไฟไม่เข้าที่จุดนั้น พอเครื่องจะเขียนความจำที่จุดนั้นก็ทำไม่ได้) ถ้าเสียจริงก็เคลม
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
Dance_group
Sun-21-Feb-2010, 22:30,
ขอบคุณ มากๆ เลยครับ พี่ พรุ่งนี้จะลอง ทำดูครับ
Mon-22-Feb-2010, 02:59,
ผมคัดลอกบทความมาจากเว็บไซด์นี้นะครับ http://www.csriu14.com/cs1/view.php?id=LR521000000232
เค้าเขียนไว้ว่า....

When the error occurs, you may receive an error message similar to the one given below.

“Spoolsv.exe - Application Error"

“The instruction at "0x77fcc2c0" referenced memory at "0x00000000".

“The memory could not be written."

The most common cause of the error is an abundance of .SHD and .SPL files in the spool directory. These files are created by the spooler to save the spooled data of a print job. The .SPL file comprises drawing commands and the .SHD file comprises job settings information of the print job.

To fix spoolsv.exe application error, you will have to remove these files from the system. To do this, perform the following steps on your Windows XP computer:

1. Open Control Panel, select Performance and Maintenance, select Administrative Tools and then select the Services option.
2. In the Services management console, locate the Spooler services, right-click on it and select Stop.
3. Next, open the C:\Windows\System32\Spool\Printers folder. (Here, we are assuming that your Windows is installed in the default C:\Windows folder)
4. Delete all the .SHD and SPL files from this folder.
5. Next, open the TMP folder and delete all old and unused files from this folder.
6. Finally, restart the Spooler service from the Services management console.

ที่มา� :: http://www.instant-registry-fixes.org/ho...tion-error

ถ้ายังไม่ได้ ให้ไปที่ครับ
http://support.microsoft.com/kb/324757

ไปโหลดไฟล์� Microsoft Fix it� มาจัดการซะ�� แต่การทำแบบนี้ เราต้อง AddPrinter ใหม่� ทั้งหมดนะครับ

---------------------------------------------------------

หวังว่าคงช่วยอะไรได้บ้างครับ ขอให้แก้ได้ไวไวครับท่าน
www.myspace.com/xxrocketspacexx
Mon-22-Feb-2010, 09:16,
ผมก็เคยเป็นครับ format ลงใหม่ แรก ๆ หายแล้วก็เป็นอีก..จนต้องเปลี่ยน windown ใหม่ ..

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  ใน Logic ใช้ อะไร ทำ Mastering ครับ Don9775 34 32,059 Fri-2-Apr-2010, 11:00
Last Post: Don9775
  VSTI ตัวไหนที่เหมือนกับ เรียล กีตาร์ ที่ใช้ใน Logic 8 ครับพี่ Don9775 2 6,350 Fri-2-Apr-2010, 00:17
  Logic ครับพี่ Don9775 16 9,228 Sat-13-Mar-2010, 07:02
Last Post: Minguta
  ซาวด์การ์ด มองไม่เห็น MAc ครับพี่ Don9775 19 12,337 Wed-3-Mar-2010, 12:42
  พระเจ้า !!!ลง Plugin Wave ตัวใหม่ แต่ตัวเก่า ดันหายไปเฉยๆ ครับพี่ Don9775 10 8,604 Thu-28-Jan-2010, 13:21
Last Post: Guck

Forum Jump:

Quick Theme: