ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำด้วยค่ะ จะซื้อคีย์บอร์ด
Mon-15-Feb-2010, 19:08,
RE: แนะนำด้วยค่ะ จะซื้อคีย์บอร์ด
(Mon-15-Feb-2010, 10:21)lycoolthai Wrote: เรียน pop ผมเห็นว่าต้องเรียนกับนักดนตรีจะได้เนื้อๆมากกว่านะ ถ้าเรียนที่โรงเรียน มันจะแบบ ... เอ่อ .... อ่า .... หน่องแน้ง หน่องแน้ง SmileP

ได้เนื้อได้หนังถ้าไปเจอนักดนตรีหื่นๆเข้าล่ะเสร็จเรย อิๆ Brrrr
Tue-16-Feb-2010, 13:05,
RE: แนะนำด้วยค่ะ จะซื้อคีย์บอร์ด
(Mon-15-Feb-2010, 13:05)kae524 Wrote: แล้วพี่ลายคูรับสอนมั้ยฮะ ผมก็อยากเรียนอ่ะ อิอิ Smile

PM มาละกันครับ ในนี้เค้าห้ามขายของนะจ๊ะ Brrrr

Electon นี่เป็นเครื่องดนตรีลิขสิทธิ์ ยามา5 เลยใช่ไหมเนี่ย ผมยังไม่เคยเห็นวงไหนเอา electon ไปเล่นออกงานเลยนะ เป็นเพราะว่า sound มันหน่องแน๊งหรือป่าว หรือว่ามันดีอยู่แล้ว แต่มันหนักเกินไป
Mon-22-Feb-2010, 21:46,
(Tue-16-Feb-2010, 13:05)lycoolthai Wrote:
(Mon-15-Feb-2010, 13:05)kae524 Wrote: แล้วพี่ลายคูรับสอนมั้ยฮะ ผมก็อยากเรียนอ่ะ อิอิ Smile

PM มาละกันครับ ในนี้เค้าห้ามขายของนะจ๊ะ Brrrr

Electon นี่เป็นเครื่องดนตรีลิขสิทธิ์ ยามา5 เลยใช่ไหมเนี่ย ผมยังไม่เคยเห็นวงไหนเอา electon ไปเล่นออกงานเลยนะ เป็นเพราะว่า sound มันหน่องแน๊งหรือป่าว หรือว่ามันดีอยู่แล้ว แต่มันหนักเกินไป

พี่ปื๊ด " (เสนีย์ ฉัตรวิชัย) แชมป์ electone ครับ ลองดูในThe Innocent REUNITE CONCERT ครับ แหะๆ ถ้าผมจำไม่ผิด
Tue-23-Feb-2010, 00:04,
(Tue-16-Feb-2010, 13:05)lycoolthai Wrote:

อะไรหว่า อิเลคตรอน จะเอานิวเคลียร์ไปถล่มงานนอกเลยเหรอ Hip
Tue-23-Feb-2010, 00:25,
korg m50 ^^ ดีๆ เเนะนํา
Wed-24-Feb-2010, 12:37,
ในฐานะที่เคยสอนหลักสูตร pop ของ yamaha มาก่อน

ขอแนะนำว่าไปหาที่เรียนเปียโน pop หรือ Classic แทนเถอะครับ

ถ้าอยากจะเล่นกับวงจริงๆ และไม่เคยมีพื้นฐานอะไรมาเลย

อาจจะเป็นช้าหน่อย ถ้าเทียบกับไปเรียน popular keyboard

แต่ระยะยาวแล้วมันดีกว่ามากครับ

ซึ่งถ้าเล่นเป็นประมาณนึงแล้ว

ค่อยไปหาตำราของหลักสูตรที่ว่ามาอ่าน มาฝึกดูเองก็ได้

เพราะผมมองว่าหลักสูตรนี้มันเหมือนเป็นตัวอย่าง แนะนำวิธีการใช้สิ่งที่เราเรียนมา

มากกว่าจะเป็นแบบฝึกหัดให้ฝึกพื้นฐานความคล่องตัวจริงๆน่ะครับ

ส่่วนเรื่องเครื่องที่จะซื้อ

ในงบ 3หมื่น ตอนนี้ตัวที่น่าสนใจก็คงมี Korg M50 นั่นแหละครับ

Forum Jump:

Quick Theme: