ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Electronic music แบบของผม
Thu-30-Aug-2007, 06:04, (This post was last modified: Tue-21-Oct-2008, 02:23 by bZERO.)
Electronic music แบบของผม
มีเพลงใหม่มาให้ลองฟังกันครับ ชื่อเพลงแล้วครับ To The Horizon ทำมาตั้งหลายปี แก้แล้วแก้อีกไม่ถูกใจซักที ล่าสุดพึ่งมิกซ์ใหม่เสร็จตอนตี5 นี่เอง รบกวนช่วยติ-ชมด้วยครับ

myspace.com/enterqwerty

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Edit : ใส่ mp3 player จ้า
~ Vaporize ~

Opera 10 ออกแล้วจ้า!!
Thu-30-Aug-2007, 10:26,
RE: Electronic music แบบของผม
Cool...I like it. It surely has a lot of ideas in it. Great work... What synths did you use?
Thu-30-Aug-2007, 12:58,
ขอบคุณครับคุณ nnnpooh ส่วนใหญ่ใช้เสียงมาจาก Hypersonic2 , Hyper Canvas , pad มาจาก Embracer ใน Nuendo และก็ softsynth ฟรีและไม่ฟรี อีกนิดหน่อย
Sat-22-Sep-2007, 05:23,
ผมทำไม่ได้อ่ะรูปแบบเพลงลักษณะนี้ มันเกินขอบเขตที่ผมรู้จักไปแล้ว
ไม่มีรูปคอร์ด ที่ตายตัว แต่ฟังดูเข้าท่าครับ เหมาะเอาไปเปิดงาน โชว์รูมอย่างยิ่ง เก่งครับเพลงคุณมันออกแนว commercial ไปแล้วครับ
Sat-22-Sep-2007, 11:08,
เป็นแนวนึงที่ผมก็ชอบ ชอบเสียงที่ไม่ใช่เสียงหลัก

ศิลปินที่ชอบใครบ้างครับ?
Mon-24-Sep-2007, 23:25,
ek_niam Wrote:ผมทำไม่ได้อ่ะรูปแบบเพลงลักษณะนี้ มันเกินขอบเขตที่ผมรู้จักไปแล้ว
ไม่มีรูปคอร์ด ที่ตายตัว แต่ฟังดูเข้าท่าครับ เหมาะเอาไปเปิดงาน โชว์รูมอย่างยิ่ง เก่งครับเพลงคุณมันออกแนว commercial ไปแล้วครับ

คอร์ดตายตัวแน่ครับ ตายสนิท SmileP
ขอบคุณมากๆครับที่เข้าไปฟังและคอมเมนต์ Smile_big เดี๋ยวคงมีโอกาสได้รบกวนให้ช่วยฟังอีก

nop_jazz Wrote:เป็นแนวนึงที่ผมก็ชอบ ชอบเสียงที่ไม่ใช่เสียงหลัก

ศิลปินที่ชอบใครบ้างครับ?

ผมก็ชอบเสียงที่ไม่ใช่เสียงหลักเหมือนกัน เพราะไม่อยากใช้เสียงแบบซ้ำๆ และการค้นหาเสียง synth ก็เป็นความสนุกอย่างนึงของผมครับ

ผมชอบศิลปินนิวเอจหลายท่าน Vangelis , Yanni , Kitaro , Enya ศิลปินแนว electronic ก็ Jarre พวกสมัยใหม่หน่อยก็ Enigma(พระเจ้าเลย) , Babble , Deep Forest , Orbital , Underworld (เยอะไปมะ)
ศิลปินไทยก็ พราย ปฐมพร ครับ Smile
Sun-30-Sep-2007, 21:43, (This post was last modified: Tue-21-Oct-2008, 02:17 by bZERO.)
มีเพลงมาให้ลองฟังอีกแล้วครับ ชื่อ Artificial Favorite Machine เป็นเพลงมีจังหวะหน่อย ลองฟังกันดูนะครับ

Fri-2-Nov-2007, 11:30, (This post was last modified: Tue-21-Oct-2008, 01:24 by bZERO.)
มาอีกแล้ว Smile
คราวนี้เรียกได้เต็มปากเต็มคำว่าแนว Ambient ครับ
อากาศช่วงนี้็เป็นใจดี เลยลองทำเพลงเกี่ยวกับ ฤดูใบไม้ร่วงดู
สร้างใน Nuendo ใช้ softsynth ทั้งหมด

ลองฟังกันดูนะครับ

Autumn's last leaf

edit : ใช้บริการตัวเล่น mp3 ของเวปครับ
Sun-4-Nov-2007, 22:20,
โอ้... เยี่ยมครับท่าน Smile_big Smile_big

ขอนำไปศึกษานะท่านนะ Smile_big Smile_big
Thu-7-Feb-2008, 11:59,
โป้ขยันมาก ... ไมฟิตจัง
ออก project II เลยมั้ย

i0_

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  ฝากงานให้ลองฟังหน่อยครับ Electronic + ทดลองนิดๆ de bah 5 3,249 Mon-16-Nov-2009, 18:32
Last Post: de bah
  *Electronic space pop music...By... Space360* savant 1 2,475 Tue-8-May-2007, 02:16
Last Post: bZERO

Forum Jump:

Quick Theme: