ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยเรื่องจังหวะ แบบต่างๆ
Thu-21-Jan-2010, 07:18,
headphone  ว่าด้วยเรื่องจังหวะ แบบต่างๆ
หลังจากผมได้ดูหนังเรื่อง Take The Lead ที่เกี่ยวกับ ลีลาศ

ทำให้ได้ยินจังหวะ หลายๆแบบมากขึ้น

ทีนี้ผมก็เลยอยากทราบว่ารูปแบบของจังหวะแบบต่างๆนั้น

มันตายตัวซะส่วนใหญ่หรือเปล่าครับ?

แล้วจังหวะต่างๆมีจังหวะอะไรบ้าง

ผมนึกออกแค่ cha cha cha อันเดียวเอง

ใครพอรู้ช่วยเพิ่มเติมทีนะครับ(คือว่าจะเอาไปใช้แต่งเพลงน่ะครับเผื่อจะได้หลากหลายมากขึ้น)

ขอบคุณครับ Biker
Thu-21-Jan-2010, 11:48,
RE: ว่าด้วยเรื่องจังหวะ แบบต่างๆ
เยอะมากเลยครับ
ไม่ลอง search หาจังหวะที่มือกลองเค้าใช้หัดตีหล่ะครับ
หรือของ percession ก็ได้

จังหวะที่ลีลาศหรือเต้นแท็บเท้าอะไรพวกนี้
จะเป็นจังหวะพื้นเมืองของประเทศนั้นๆหน่ะครับ
ซึ่งเราก็ต้องมาศึกษาอีก

จังหวะที่เป็นทางสากลส่วนใหญ่จะมาจากยุโรปกับอเมริกา
แต่ถ้าอยากได้จังหวะที่ประหลาด,แปลก
แนะนำไปฟังเพลง อินเดีย ครับ
ประเทศนั้นเค้ามีจังหวะที่ประหลาดและธรรมชาติเยอะที่สุดในโลก...
Thu-21-Jan-2010, 13:20,
RE: ว่าด้วยเรื่องจังหวะ แบบต่างๆ
โอ จังหวะ percussion ไว้เดี๋ยวผมไปลองหาดูครับ Smile_big
Thu-21-Jan-2010, 18:12,
หา Band in a Box มาใช้สิครับ มีหลายอย่าง เหมาะกับการเรียนรู้
Thu-21-Jan-2010, 19:00,
(Thu-21-Jan-2010, 11:48)ves_wael Wrote: แต่ถ้าอยากได้จังหวะที่ประหลาด,แปลก
แนะนำไปฟังเพลง อินเดีย ครับ
ประเทศนั้นเค้ามีจังหวะที่ประหลาดและธรรมชาติเยอะที่สุดในโลก...

คุณ ves_wael พอจะมีเพลงอินเดียที่อะไรแนะนำไหมครับ

Beathead
Sat-23-Jan-2010, 19:40,
(Thu-21-Jan-2010, 11:48)ves_wael Wrote: แนะนำไปฟังเพลง อินเดีย ครับ

ชอบม้ากกก
Tue-26-Jan-2010, 23:39,
(Sat-23-Jan-2010, 19:40)grafiti43bangsoh Wrote:
(Thu-21-Jan-2010, 11:48)ves_wael Wrote: แนะนำไปฟังเพลง อินเดีย ครับ

ชอบม้ากกก

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ โดยเฉพาะซีต้าร์กับพวกกลองต่างๆน่ะคะ เรียกไม่ถูกน่ะคะ Pet

Forum Jump:

Quick Theme: