ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะทราบได้อย่างไรว่าคนที่เราส่งเมลไปให้เค้าเปิดอ่านอีเมลแล้ว
Fri-1-Jan-2010, 14:58,
จะทราบได้อย่างไรว่าคนที่เราส่งเมลไปให้เค้าเปิดอ่านอีเมลแล้ว
ืคือผม ไม่แน่ใจว่า พอมีวิธีที่จะทราบได้ไม๊ครับว่า ...คนที่เราส่งเมลไปให้เค้า...เค้าเปิดอ่านอีเมลแล้วหรือยัง? ^^?

อยากให้เป็นวิธีการเช็คผ่านคอมพิวเตอร์หนะครับ ^^;

รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ^^

ขอบคุณครับผม ^^

(คำตอบที่ห้ามตอบ คือ "โทรไปถาม", "ฝากเพื่อนถาม", "ถามเจ้าตัว" นะครับ Hip)
Fri-1-Jan-2010, 15:03,
RE: จะทราบได้อย่างไรว่าคนที่เราส่งเมลไปให้เค้าเปิดอ่านอีเมลแล้ว
จะรู้ได้คุณต้องเจาะระะบบ e-mail ของเค้านะครับ
เพราะมันเป็นระบบส่วนบุคคล
คุณ hack เป็นมั้ยครับ?
Fri-1-Jan-2010, 15:18,
RE: จะทราบได้อย่างไรว่าคนที่เราส่งเมลไปให้เค้าเปิดอ่านอีเมลแล้ว
เมื่อก่อนนี้มี function แบบที่อ้นถามมา
เรียกว่า recieve notification หรืออะไรคล้ายๆยังงี้แหละ

แต่ปัจจุบันนี้ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน
ลองดูๆใน settings ของ mail server ที่คุณใช้ดูครับ
อาจจะยังมีอยู่.........แต่ถ้าไม่มี..ก็....ไม่มี SmileP
Fri-1-Jan-2010, 18:03,
^^ ขอบคุณคร๊าบบผม

เดี๋ยวผมลองดูใน setting ใน hotmail อีกรอบ (แต่ผมเคยหาแล้วแต่ไม่ยักเจอ ^^; )

คือเรื่องของเรื่อง มีคนอ้างผมว่าผมไม่ได้ส่งเมลไป ^^; ผมก็เลยแบบว่า เอ่อ...?? พูดไม่ออกครับ ^^;
http://www.myspace.com/demenufacture

รู้สึกว่ารสนิยมของผมไม่ชอบกินส้มตำปูกับขนมปังครับ...แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่บางที...ถ้ามันเป็นแฟชั่นก็มีคนกินอยู่ดี

[Image: test1.gif]
Fri-1-Jan-2010, 18:24,
(Fri-1-Jan-2010, 18:03)demenufacture Wrote: คือเรื่องของเรื่อง มีคนอ้างผมว่าผมไม่ได้ส่งเมลไป ^^; ผมก็เลยแบบว่า เอ่อ...?? พูดไม่ออกครับ ^^;

งั้นที่หลัง ก็เข้าในตู้ sentbox แล้ว cap. หน้าจอส่งให้เค้าดูซะเลย SmileP
Fri-1-Jan-2010, 18:55,
แหะๆ ถ้าเป็นคนอื่นคง cap ให้ดูได้ครับป๋า ^^;

แต่เนื่องด้วยที่ผมทำงานด้านบนหน้าจอ (on screen) ...คนที่ผมส่งเมลไป(เพื่อนผมเองแหละ)เค้าก็รู้ ว่าผมทำงานด้านนนี้ ^^;
เพราะยังไงแค่อีเมล เนี่ย ... photoshop ผมตัดต่อได้ครับป๋า ^^; อีกฝั่งเค้าก็อ้างอยู่ดี ครับผม
Fri-1-Jan-2010, 20:35,
อยากจะบอกว่า recv notify นั่นก็ไม่ใช่ทางออกเสมอไปถ้า ไอ้เพื่อนคนนั้นมันจะเบี้ยว
เพราะมันก็ตั้งค่าให้โปรแกรมเมล์ของมัน เตือนก่อนที่จะโปรแกรมจะส่งreply กลับมาหาเราว่า มันได้เปิดเมล์เราแล้ว
ก็แค่กด "ไม่ส่ง" ก็จบ
มันก็อ้างได้ว่ายังไม่ได้เมล์เรา

ส่วนเรื่องมันจะมาอ้างว่าเราตัดต่อด้วยโฟโตชอป ผมว่า
มันหยามเกียรติกันมากเกินไป
ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมจะด่ามันชุดใหญ่ ก่อนตัดขาดเลิกคบไปเลย

ทางออก คือ ต้องส่งเมล์ CC คาร์บอนก็อปปี้ หาบุคคลที่สาม ที่เกี่ยวข้องด้วย
ถ้าเมล์เรื่องงาน อาจจะเป็นหัวหน้าเรา หรือหัวหน้ามัน
เพราะถ้าอีกคนนึงได้รับเมล์ มันก็ต้องได้รับ ในวันและเวลาใกล้เคียงกัน

ถ้ามันยังจะหาข้ออ้างข้างๆคูๆได้อีก
แล้วชีวิตนี้ขาดมันไม่ได้ ต้องคบมันต่อไปจนแก่จนเฒ่า
ก็ไปไปรษณีย์ แล้วส่งเป็น
"จดหมายลงทะเบียน"
ให้มันเลยครับ

Forum Jump:

Quick Theme: