ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
::อยากทราบวิธีเล่นเปียโนแล้วร้องไปด้วยค่ะ(ร้องเอง)::
Mon-4-Jan-2010, 17:28,
RE: ::อยากทราบวิธีเล่นเปียโนแล้วร้องไปด้วยค่ะ(ร้องเอง)::
หรือจะใช้วิธีแบบนังลายคูก็ได้ครับ

คือ เล่นเปียนโนตอนถูกทิ้ง แล้วก็ ร้องไห้ น้ำตาเช็ดหัวเข่าไปด้วย Brrrr
[Image: namnao-crop-small.png]
Mon-4-Jan-2010, 17:34,
RE: ::อยากทราบวิธีเล่นเปียโนแล้วร้องไปด้วยค่ะ(ร้องเอง)::
ที่ผมใช้อยู่ คือ
1.เขียน&พิมพ์ Melody Line ออกมา
2.นำโน้ตที่ได้ไปใส่Chordจากหนังสือเพลงที่มี โดยฟังต้นฉบับ แล้วก็เขียนลงในโน้ตตามจังหวะ
3.ฟังเพิ่ม เพื่อเขียนline สอดแทรกที่เด่นๆในเพลง
4.ง่ายสุดคือ ซื้อSheet note ที่เขามีขาย ถ้าจะเอาถูกด้วยก็ต้องรอรวมเล่ม(นานหน่อย เพลงอาจจะเลิกฮิตไปแล้ว555)
Mon-4-Jan-2010, 21:32,
(Mon-4-Jan-2010, 17:28)TheChat Wrote: หรือจะใช้วิธีแบบนังลายคูก็ได้ครับ

คือ เล่นเปียนโนตอนถูกทิ้ง แล้วก็ ร้องไห้ น้ำตาเช็ดหัวเข่าไปด้วย Brrrr

ฝั๊นไปเต๊ะ Brrrr
Fri-8-Jan-2010, 08:48,
เออ แล้วชั้นจะคอยดู ว่าคราวนี้แกจะเดินรอบอะไรดี
Mon-11-Jan-2010, 21:52,
(Fri-8-Jan-2010, 08:48)TheChat Wrote: เออ แล้วชั้นจะคอยดู ว่าคราวนี้แกจะเดินรอบอะไรดี

... เอ่อ พี่ฉัตร

ลางไม่ดีมาแล้วอย่างที่พี่ว่าเลย เพิ่งมาเมื่อกี๊นี้เอง Cry1
Wed-13-Jan-2010, 10:53,
สมนั้มหน้า Brrrr

คราวนี้ชั้นว่าแกเดินเลาะริมฝั่งทะเลไทยให้ครบ 1500 miles แล้วไปตั้งมูลนิธิแบบพี่โต้งเลยดีมะ
Thu-14-Jan-2010, 14:29, (This post was last modified: Thu-14-Jan-2010, 14:29 by famemazter.)
555 กำลังอ่านเพลินๆ

เข้าเรื่อง drama เฉยๆเลย

ชอบกระทู้นี้ครับ สาระๆ
Wed-20-Jan-2010, 11:37,
เล่นอะไรเยอะๆ ผมก็ร้องไปด้วยได้ไม่เยอะเหมือนกัน
ใช้ bandwidth สมอง เกิน +_+ cpu แบ่งไปคำนวณส่วนร้องไม่พออะ
ร้องไม่ได้ พูดก็พูดไม่รู้เรื่องด้วย เวลาเล่น piano แล้วคนคุยด้วยจะพูดไม่ค่อยเป็นภาษามนุษย์
นักดนตรี สร้างเสียงรบกวน เพื่อความสงบ
Tue-2-Mar-2010, 15:45,
สำหรับผมมองว่า มือซ้าย จะเดินเบสตัวหรือกดตัว root แช่ไว้ก็ได้ครับ แต่สิ่งสำคัญคือ ควรฟังเพลงนั้นมาก่อนพอรู้ melodyของมัน ถ้าจะให้สวยงามก็ก่อน เปลี่ยน chord ก็ น่าจะมี passing note หรือ melody ในเพลง กดเป็น tension ก่อนเปลี่ยนไปอีกคอร์ท ก็น่าจะทำให้ เพลง มีสีสันขึ้น มากกว่า กด chord เฉยๆ ครับ รอท่านต่อไปมาให้ความรู้ครับ ^^

Forum Jump:

Quick Theme: