ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำเพลงใหม่มาครับ ทำไมยิ่งทำ ซาวด์มันยิ่งทับกันไปหมดเลยครับ
Thu-17-Dec-2009, 12:33,
RE: ทำเพลงใหม่มาครับ ทำไมยิ่งทำ ซาวด์มันยิ่งทับกันไปหมดเลยครับ
เพราะมากเลย ขนาดขาดไลน์ที่ยังไม่ได้ใส่อีก ผมก็ว่าเพราะแล้ว
อยากทำให้ได้เหมือนคนอื่นในความคิดผมว่าถ้าเพื่อศึกษาก็โอเค
แต่ผมว่า...มันก็มีเอกลักษณ์ของมันนะ ถึงจะไม่ไ้เพิ่มได้ลดอะไรเลย
Thu-17-Dec-2009, 16:12,
RE: ทำเพลงใหม่มาครับ ทำไมยิ่งทำ ซาวด์มันยิ่งทับกันไปหมดเลยครับ
อาจจะต้องหาวิธีการหลีกเลี่ยงการซ้อทับของคลื่นความถี่ที่มีลักษณะเหมือนกัน คล้ายกันครับ มันจะทำให้กลบทับเสียง ครุมเครือ
ลองศึกษาวิธี eq กับ pan กลับ phase ครับผม หากทราบอยู่แล้วขออภัยครับ แต่สรุปโดยรวม วา เกี่ยวกับวิธีจัดวางองค์ประกอบ

โอ้ สวัสดีพี่บูบี้บู๋ เล่นเวปนี้ด้วยรึครับนี่ ฮี่ๆ
music production & other media agency for hire @ logical rate
-process operated by protools & other hardware units
-charges r varied due to requiring quality
-live instrument to digtal programing record available
my personal projects http://www.myspace.com/orientalmonkiexpfq
Thu-17-Dec-2009, 18:32,
เพลงเพราะมากครับฟังลงตัวดีครับ ดีกว่าของผมครับ
Mon-21-Dec-2009, 06:34, (This post was last modified: Mon-21-Dec-2009, 06:40 by ek_niam.)
ลองปรับเสียงสตริงอ่าครับ ลองปรับดูนะครับ มันฟังแล้วไกลๆแล้วก็แคบๆพี่กล
1.ในวินาทีที่ 0.14-0.35 ขอให้แร้นจ์มันกว้างๆนิดนึงแล้วก็ดังกว่านี้นิดนึง เพราะว่ายังไม่มีคนร้อง
2.ในวินาทีที่ 0.58-1.03 ตอนนั้นเป็นช่วงที่เสียงสตริงมีการโดดเสียงสูงขึ้นมาเป็นครั้งสั้นๆ ควรใช้เ้สียงสตริงที่ไม่มีหางเสียงที่ยาวหรือดีเลย์ หรือหางเสียงสั้นๆ หรือใช้เสียงอื่นก็ได้ครับ

ส่วนที่เหลืออื่นๆผมว่าเกือบโอเคหมดแล้วนะ
ลองหาเสียงพวกทันสมัยๆมาใส่ตา่มตำแหน่งต่างๆดูครับ เพลงจะป๊ํอปกว่านี้อีกเยอะเลย เพราะว่าโครงเพลงก็น่าสนใจอยู่แล้ว
Fri-25-Dec-2009, 09:41,
ให้ผมโซโล่ให้ไหมพี่ครับ เต็มใจทำให้พี่ชาย
ชอบแนวนี้อะ wura_hanami@hotmail.com
Fri-25-Dec-2009, 11:19,
I love the song krub. The acoustic guitar sounds particularly nice and refreshing. I feel that the guitar overpowers other instruments such as string and drum a little bit. This is just my taste. If you like it this way, it is okay krub.

It is interesting to have vocal hard panned. It feels a little strange for me. Panning it 70% left and right might be enough to make the point. Again, it is just my taste krub.

Look forward to hearing the full version.
Fri-25-Dec-2009, 17:13,
เจ๋งครับพี่เพลงนี้ อยากอัดเสียงกีต้าได้แบบนี้บ้าง แล้วอยากเล่นกีต้าได้เนียนอย่างงี้บ้าง ฮ่าาๆ COOL!
Positive Thinker..

Forum Jump:

Quick Theme: