ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 1.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มิตรภาพที่งอกเงย..
Thu-10-Dec-2009, 10:48,
Fav24  RE: มิตรภาพที่งอกเงย..
Kiss
งั้นหนูระย้า ก็ขอสวัสดีท่านประธานประจำห้องน้ำหญิง นะเจ้าคะ Hip
Thu-10-Dec-2009, 11:41,
RE: มิตรภาพที่งอกเงย..
(Thu-10-Dec-2009, 10:40)su1958 Wrote:
(Thu-10-Dec-2009, 10:34)มหาออด Wrote: พี่สุที่อยู่ในเว็ปเป็นตัวปลอมนะครับ ขอเรียนให้ทราบ

ตัวจริง แบบเป็น ๆ แหม ! ไม่อยากบรรยาย Beathead

อย่านะ!!.. ห้ามแฉนะเว๊ย!!
ไม่งั้น...แฮ่ Beathead Beathead

ไหนๆใครมาว่าพี่สาวหนู เดี๋ยวเต๊อะ จะให้กินข้าวเหนียวอย่างเดียว ไม่มีน้ำปู๋จิ้ม .. Brrrr
Thu-10-Dec-2009, 11:49,
555555...พี่สุมีตัวช่วยเยอะนะเนี่ย

บังเอิญว่าผมไม่กินข้าวเหนียวครับ...เดี๋ยวหม่อมแม่รู้
ท่านพิโรธ ผมแย่เลย Beathead
Thu-10-Dec-2009, 12:20,
(Thu-10-Dec-2009, 11:49)มหาออด Wrote: 555555...พี่สุมีตัวช่วยเยอะนะเนี่ย

ไปแหย่ผิดที่เข้าไหมหละ เดี๋ยวพี่มหาออดมีสิทธิ์โดนรุมแน่ๆ SmackbottomMsnslap
Thu-10-Dec-2009, 13:17,
สุดยอดแล้วค่ะพี่ Clap
Onion50
Thu-10-Dec-2009, 13:49,
พี่สุตัวจริงเป็นคนเรียบร้อยน่ารักสดใสครับ .. แต่ถ้ากาแฟหมดฤทธิ์เมื่อไหร่ ขอแนะนำว่าให้ตัวใครตัวมัน เนื่องจากอาการลงแดงจะกำเริบ .... แล้วพอเติมกาแฟเข้าไปปั๊บ โอ้โห แม่เจ้า ... น่ารักสดใสซะม่ะมี อิอิอิ
Thu-10-Dec-2009, 14:16, (This post was last modified: Fri-11-Dec-2009, 15:13 by su1958.)
(Wed-9-Dec-2009, 00:03)theton Wrote: แม่ครูตุ่ม
พรใดอันประเสริฐไม่บรรเจิดเท่าความจริงใจที่ครูได้ดูแลพวกเรา อีกทั้งยังให้สถานที่อันงดงามกับพวกเราได้พักพิง ให้ความรู้ ความรัก ความใจดีของครู ผมไม่สามารถลืมมันได้เลย การไปเที่ยวครั้งนี้นอกจากเสียงหัวเราะและรอยยิ้มแล้ว อีกหนึ่งอารมณ์ที่เกิดขึ้นกับผม นั่นคือหยดน้ำตาอันใสบริสุทธิ์ที่ได้หลั่งรินมาหลังจากได้รับการสวมกอดที่อบอุ่นสุดแสนวิเศษจากแม่ครู ... ครูครับขอบคุณครับ ... ปีหน้าเจอกันกันครับ

เพื่อนบ้านสันกำแพง
ขอบคุณชุดใหญ่สำหรับเครื่องเสียงชุดเล็กที่นำมาต้อนรับกันเป็นอย่างดี อึ้ง ทึ่ง กับการต้อนรับในครั้งนี้เป็นอย่างมาก เพราะมันอบอุ่นมาก ๆ ไม่อุ่นได้ไงล่ะเล่นนั่งร้องเพลงกันรอบกองไฟ ขอบอกว่าสุดยอดมากครับ

พี่จิน
ฝีมือการทำกับข้าวของพี่นั้น ข้าน้อยขอซูฮกเลย กับข้าวง่าย ๆ แต่อร่อยมากๆๆๆๆๆ ปีหน้าขอไปฝากท้องอีกนะคร้าบ

ลุงเลื่อน
ขอบคุณที่มากรอกข้าวหลามให้ครับ แต่น่าเสียดายครับลุง น้องออฟมันมันเผาซะ ...

[Image: kru.jpg]

ขอขอบพระคุณ อ.สุนารี(แม่ครูตุ่ม) ผู้มีพระคุณของพวกเราในทริบนี้

เอื้อเฟื้อที่พัก อาหาร ผ้าห่ม ฯลฯ ที่สำคัญคือ ความเอื้ออาทร ความเมตตาอย่างหาที่เปรียบไม่ได้

ท่านดูแลพวกเราเหมือนลูกเหมือนหลาน ทั้งๆ ที่เพิ่งรู้จักกัน

ขอบคุณพี่จิน สำหรับอาหารเหนือที่ครูสุและลูก โปรดปรานมากที่สุด

ขอบคุณลุงเลื่อน เจ้าของวาทะ..อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงกับน้ำสองสามขัน..มันไม่คุ้ม

ขอบคุณ เพื่อนบ้านที่สันกำแพงที่นั่งล้อมวงรอบกองไฟ คุยเรื่องตลก เป็นเพื่อนเราทั้งคืน

แถมอนุญาตให้ น้องดาโอ๊ะ ไปเที่ยวกับพวกเราด้วย
Thu-10-Dec-2009, 18:08, (This post was last modified: Thu-10-Dec-2009, 18:16 by su1958.)
[Image: daoak.jpg]

ดาโอ๊ะ..

หนูน้อยมหัศจรรย์...ลูกสาวของเพื่อนบ้าน อ.สุนารี ที่สันกำแพง
เกาะติดพวกเราแจเลย จนต้องพาไปเที่ยวด้วย
เป็นเด็กเฉลียวฉลาด น่าปลึ้มแทนพ่อแม่ของน้อง

มีฝีมือกดชัทเตอร์ที่เฉียบขาด(หัวไม่ขาด เท้าไม่กุด โฟกัสเยี่ยม..) มีหลายรูปที่โพสใน photo album เป็นฝีมือน้องเค้า มีมุมมองการเล็งกล้องที่ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

คุยจ้อไปตลอดทาง...สร้างวีรกรรมที่น่าหวาดเสียว คือ เดินถอยหลังเพื่อจะดูอะไรซักอย่าง จนตกลงไปในหลุมลูกนิมิต ที่วัดพระพุทธบาทสี่รอย โชดดีที่แค่หัวปูดเป็นลูกมะนาว

ขากลับ นั่งด้วยกันมาในรถ พี่แจงถามแม่ว่า ทำไมมีน้ำขังอยู่ก้นหลุมลูกนิมิตนะ
น้องดาโอ๊ะ รีบตอบว่า ..ก็เพื่อว่า ใครตกลงไปจะได้ไม่เจ็บไง

เออแน่ะ ช่างจะคิดเน๊อะ
Thu-10-Dec-2009, 19:24,
เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วย
เป็น Trip ที่น่ารัก น่าเอ็นดูมากๆ

ปกติผมก็เป็นคนชอบเที่ยวแบบติดดินอย่างนี้อยู่เป็นทุน(ทั้งครอบครัวเลย)

ไว้มีโอกาส คงจะได้ร่วม Trip ไปด้วยครับ
Fri-11-Dec-2009, 15:41,
จุ๊ปว่า........... ทริปหน้าเราไปทะเลกันดีไหมคะพี่ๆลุงๆป้าๆน้าๆอาๆ

(ติดใจๆ)Smile_big
..Ceuillez les fleurs et les fruits de la jeunesse- Pierre Ronsard

.... Music is visible for ones who appreciate it....Dance

Forum Jump:

Quick Theme: