ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การรวมตัวกันครั้งแรกของแก๊งห้องน้ำหญิง..เริ่มแล้ววันนี้! :)
Tue-8-Dec-2009, 23:22,
RE: การรวมตัวกันครั้งแรกของแก๊งห้องน้ำหญิง..เริ่มแล้ววันนี้! :)
วู้วๆๆ น่าสนุกมากเลยครับ Biker
ลงเล่นน้ำตกกันนี่ ไม่หนาวกันเหรอครับ?

ขอบคุณคุณครูสุที่ทยอยเอารูปมาลงครับ
รูปสวยมากเลยครับ จัดเรียงรูป ดูแล้วเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยครับ Smile_big
Tue-8-Dec-2009, 23:25, (This post was last modified: Tue-8-Dec-2009, 23:30 by pt.)
RE: การรวมตัวกันครั้งแรกของแก๊งห้องน้ำหญิง..เริ่มแล้ววันนี้! :)
(Tue-8-Dec-2009, 20:55)จ่าหนอน Wrote: .................ไชโย ได้รู้จักหน้าลุง Test แล้ว....................

ชอบล่ะซี๊......หุ่นพอๆกันเลยนี่ Smile_black

(Tue-8-Dec-2009, 23:22)BrIgHT Wrote: ลงเล่นน้ำตกกันนี่ ไม่หนาวกันเหรอครับ?
Smile_big

หนาวก็ขึ้นบ้าน....ตรงที่เค้าเล่นน้ำกันอยู่น่ะ เดินลงหลังบ้าน 5 ก้าวเอง
บ้านนี้สวยมาก ผมไปบ่อย...

เอาไว้เราพวกผู้ชายจัด trip ยังงี้กันมั่งดีกว่า....เมากันให้ปลิ้น...เอามั๊ย

Drunk
Tue-8-Dec-2009, 23:48, (This post was last modified: Tue-8-Dec-2009, 23:49 by su1958.)
(Tue-8-Dec-2009, 23:22)BrIgHT Wrote: วู้วๆๆ น่าสนุกมากเลยครับ Biker
ลงเล่นน้ำตกกันนี่ ไม่หนาวกันเหรอครับ?

ขอบคุณคุณครูสุที่ทยอยเอารูปมาลงครับ
รูปสวยมากเลยครับ จัดเรียงรูป ดูแล้วเหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลยครับ Smile_big

น้ำเย็นมากๆๆ เลย มีหน่วยกล้าตายอยู่ 3 คนที่เห็นแหละ
นอกนั้น ..ไม่กล้าอ่ะ

เพราะมีลุงที่อยู่แถวนั้น บอกว่า..อีหนูเอ๊ย อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงกับน้ำสองสามขันเลย Smile

อ้อ รูปบางส่วนจะเอาไปเก็บไว้ที่ Photo Album นะ..ลองเข้าไปดู
Wed-9-Dec-2009, 00:03,
กลับมาแล้ว ฉันกลับมาแล้ว .... หลังจากที่ได้ไปเที่ยวยัง บ้านบนดอย บ่มีแสงสี บ่มีทีวี บ่มีน้ำประปา ฯลฯ (มุขนี้เล่นกันวันแรกยันวันสุดท้าย) อยากจะบอกว่าให้รู้ว่าการไปเที่ยวครั้งนี้ได้เติมเต็มสิ่งดี ๆ มาหลายเรื่อง ได้มิตรภาพใหม่ที่ดี ได้เรียนรู้อะไรใหม่ ๆ ทำให้ได้รู้อีกว่านอกประตูมีโลกกว้างใหญ่ กับเรื่องราวอีกร้อยพัน ยิ้มยินดี เศร้าและร้องไห้ สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้พอได้ประสบพบกันตัวเองก็ทำให้ฉันได้เรียนรู้

ขอขอบคุณ

พี่หนึ่ง
สำหรับการดูแลและฝึมือการขับรถที่นิ่มมาก ... นึกว่านั่งเบ็นซ์นะนั่น และผมเชื่อแล้วว่าพี่เป็นคนเชียงใหม่ แต่ผมก็ยังอยากจะยืนยันว่า "ลำปางหนาวมาก"

พี่เอ
สำหรับทุกเรื่องที่จัดการให้กับน้องชายตัวกลมคนนี้ ... ให้ตายเถอะ พี่หยุดพักกินข้าวบ้างนะ .. คนเพดานปาก แต่เคี้ยวทั้งวัน ... ผอมเพรียวเลยพี่เรา

พี่หนุ่ยนุ้ย
สำหรับเสียงหัวเราะที่นั่งขำมุขเราตลอดทาง ... ผมไม่ใช่ตลก แต่ผมพกความสุขไว้พร้อมแบ่งปัน

พี่สุ(สุดสวย)
สำหรับมิตรภาพอันแสนอบอุ่นที่มอบให้ และทำให้รู้ว่าสุราแค่ไม่กี่หยดก็ทำให้พี่สุขอไปพักได้ ... (พี่ไปพักแป๊บนึง เดี๋ยวพี่มา .. โอ๊วส์แม่เจ้า เจอกันอีกทีตอนมื้อเช้าเลยนะพี่นะ)

แจง(ลูกสาวสุดสวยของพี่สุด)
สำหรับการบริการที่เยี่ยมยอด ... การที่มีคนเสริฟน้ำให้ขณะเกี่ยวข้าวเนี่ยมันยอดมากเลยนะ สมกับเป็นแอร์เก่าจริง ๆ ขนาดตอนไปร้านกาแฟบนดอย ก่อนพี่เออาบน้ำ พี่เอได้สั่งน้ำผึ้งมะนาวไว้แต่คนขายเค้าทำให้คนอื่นก่อน แจงรีบหยุดคนขายทันทีเลยครับ .. พี่คะ น้ำผึ้งมะนาวเดี๋ยวค่อยทำนะคะ ... เวลาผ่านไปจนพี่เออาบน้ำเสร็จ (ซึ่งใช้เวลาอาบนานมาก เนื่องจากมีพื้นที่ในการฟอกสบู่เยอะ ..) แจงก็บอกคนขายว่า พี่คะ น้ำผึ้งมะนาวทำได้แล้วนะคะ ... ขอเสียงปรบมือให้กับการบริการที่ฝังอยู่ในดีเอ็นเอของแจงด้วยครับ

มหาออด
ขอบคุณที่ดูแลพวกเราเป็นอย่างดี ... แกนั่งไหว้พระอยู่พอเห็นพวกเรามา แกวิ่งหน้าตั้งมาเลยครับ ใครไหนเล่าถ้าไม่ได้ประสบพบเจอจะได้รู้ว่าพี่มหาออดคนนี้เป็นคนที่ตลกมากและมีจิตใจที่งดงามมาก ขอให้เจอเนื้อคู่เร็ว ๆ นะพี่ ... เค้ามีแต่เด็กงอแงไม่อยากไปเรียน ... แต่คน ๆ นี้งอแงไม่อยากไปสอน ให้ตายเถอะ... ปีหน้าเจอกันพี่

แม่ครูตุ่ม
พรใดอันประเสริฐไม่บรรเจิดเท่าความจริงใจที่ครูได้ดูแลพวกเรา อีกทั้งยังให้สถานที่อันงดงามกับพวกเราได้พักพิง ให้ความรู้ ความรัก ความใจดีของครู ผมไม่สามารถลืมมันได้เลย การไปเที่ยวครั้งนี้นอกจากเสียงหัวเราะและรอยยิ้มแล้ว อีกหนึ่งอารมณ์ที่เกิดขึ้นกับผม นั่นคือหยดน้ำตาอันใสบริสุทธิ์ที่ได้หลั่งรินมาหลังจากได้รับการสวมกอดที่อบอุ่นสุดแสนวิเศษจากแม่ครู ... ครูครับขอบคุณครับ ... ปีหน้าเจอกันกันครับ

น้องแม็กซ์
เสียดายที่น้องแมกซ์ไม่สบาย เลยอดไปบ้านบนดอย บ่มีแสงสี บ่มีทีวี บ่มีน้ำประปา ฯลฯ แต่ช่วงเวลาอันสั้นที่เราได้ประสพพบเจอกันนั้น เป็นช่วงเวลาที่ดีอีกช่วงหนึ่งที่เราได้สนทนาปราศรัยและปามุขใส่กัน ... หายป่วยไว ๆ นะ (ห้ามมีใครเอาไปเล่นว่าหายป่วยมาม่านะ..รู้นะว่าต้องมีคนแอบคิด)

น้องจุ๊บ
น้องสาวน่ารักอีกคนหนึ่งที่อยากบอกให้รู้ว่า เธอคนนี้เจอกันวันแรกเหมือนใส่ถ่านมาหลายก้อน ... แม่คุณคนนี้พูดคุยได้ทุกอารมณ์จริง ๆ ขอบคุณที่ซ้อนรถเครื่องฝ่าอากาศหนาวมาต้อนรับพวกเรานะครับ

น้องออฟ
เมื่อกี้ขอบคุณคนซ้อน คราวนี้ขอบคุณคนขี่นะครับ บิดรถเครื่องหน้าตั้ง หลังตรง หัวฟู ขึ้นดอยไปร่วมสนุกสนานกันที่บ้านบนดอย บ่มีแสงสี บ่มีทีวี บ่มีน้ำประปา ฯลฯ ...เป็นน้องชายที่สุภาพมาก ... เจ้าของสูตรการเผาข้าวหลามโกโก้ ... เผาซะดำเลย ... อ๊ะ ๆ อย่าเถียงนะ เดี๋ยวโดนพี่มหาสั่งหมอบนะเฟ้ย

จุฬา
เจอกันช่วงสั้น ๆ แต่ไม่น่าเชื่อว่าการที่เธอเป็นคนพูดน้อยนั้น เธอกลับเปล่งประกายไปด้วยรอยยิ้มแห่งมิตรภาพ เลยต้องขอบคุณมาก ๆ ที่ไม่แย่งต้นพูด อิอิอิ

test999
ดีใจที่ได้พบเจอกัน เป็นผู้ชายที่สุภาพขี้อาย น่ารัก ... ตอนเจอกันพี่เค้าพูดน้อยจัง ไม่รู้ว่าเขินหรือว่าอายอะไร ... (เทลมี ควันโด ควันโด เสียงเรียกเข้าโทรศัพท์ใครหว่า อิอิอิ)

คุณเป็ก (เพื่อน test999)
ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ ๆ เกี่ยวกับระบบซื้อขายทางคอมพิวเตอร์นะครับ โอกาสหน้าคงได้เจอกันอีก

เพื่อนพี่สุที่พิษณุโลก
ขอบคุณที่มากินข้าวต้อนรับพวกเรานะครับ ผ่านไปทางนั้นอีกเมื่อไหร่ จะแวะไปทักทายนะครับ

เพื่อนบ้านสันกำแพง
ขอบคุณชุดใหญ่สำหรับเครื่องเสียงชุดเล็กที่นำมาต้อนรับกันเป็นอย่างดี อึ้ง ทึ่ง กับการต้อนรับในครั้งนี้เป็นอย่างมาก เพราะมันอบอุ่นมาก ๆ ไม่อุ่นได้ไงล่ะเล่นนั่งร้องเพลงกันรอบกองไฟ ขอบอกว่าสุดยอดมากครับ

น้องดาโอ๊ะ
เด็กผู้หญิงคนนี้น่ารักมาก ให้ตายเถอะอยากมีลูกสาวแบบนี้ ขอบคุณนะคะที่สร้างความหวังและแรงบันดาลใจให้พี่ ... แต่น่าสงสารเนอะ น้องดาโอ๊ะตกบ่อลูกมินิ หัวโนเลย

พี่จิน
ฝีมือการทำกับข้าวของพี่นั้น ข้าน้อยขอซูฮกเลย กับข้าวง่าย ๆ แต่อร่อยมากๆๆๆๆๆ ปีหน้าขอไปฝากท้องอีกนะคร้าบ

ลุงเลื่อน
ขอบคุณที่มากรอกข้าวหลามให้ครับ แต่น่าเสียดายครับลุง น้องออฟมันมันเผาซะ ...

สุดท้ายนี้ขอบคุณโชคชะตาที่นำพาพวกเราให้ได้มาพบมาเจอกัน ได้ร่วมสร้างหลากหลายอารมณ์ไปพร้อม ๆ กัน .. มิตรภาพในครั้งนี้ยากนักที่จะถูกลบเลือนให้ตายหายจากไป

ใบไม้แยกต้น พวกเราแยกทาง แม้นร้างไกลห่าง ใจเดิมคงมี

ปล.เจ้าของร้านกาแฟบนดอย ผมคิดเอาไว้ว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆ มันเป็นอะไรที่พูดยาก ต้องให้เธอแก้ ฯลฯ
Wed-9-Dec-2009, 00:17,
โห เจ๋งมากเลย พ่อยอดชาย
วาทะแก คมคายมากๆ สมเป็นนักพากย์ Smile
...................
แฮ่..แกเม้าท์ชั้น ในระยะเผาขนเลยนะนั่น
ต้องโทษเจ้าอ๊อฟตัวดี จอกสุดท้ายของเรคผสมสไปร์ท มันผิดสูตรไปหน่อย
ร่วงเลยอ่ะ
Do my best. Be myself. Don't give up.
Wed-9-Dec-2009, 00:23,
พี่สุรู้ป่ะ บ้านครูใน มช. หนาวพอ ๆ กับบ้านบนดอยเลย .. แถมโชคร้ายอีกต่างหาก อาบน้ำอุ่นอยู่ดี ๆ พี่เอแกดันทำก๊อกน้ำหัก ทำให้ต้องปิดวาลว์น้ำ ต้องมาตักน้ำในถังอาบแทน ... หนาวมาก ๆๆๆๆๆๆๆ ... เสียดายจัง อยากไม่อยากกลับเลยอ่ะพี่
Wed-9-Dec-2009, 00:31,
(Wed-9-Dec-2009, 00:23)theton Wrote: พี่สุรู้ป่ะ บ้านครูใน มช. หนาวพอ ๆ กับบ้านบนดอยเลย .. แถมโชคร้ายอีกต่างหาก อาบน้ำอุ่นอยู่ดี ๆ พี่เอแกดันทำก๊อกน้ำหัก ทำให้ต้องปิดวาลว์น้ำ ต้องมาตักน้ำในถังอาบแทน ... หนาวมาก ๆๆๆๆๆๆๆ ... เสียดายจัง อยากไม่อยากกลับเลยอ่ะพี่

ห๊า! จิงง่ะ
ตอนเย็นคุยกันไม่เห็นเล่าวีรกรรมเรื่องทำก๊อกน้ำพังเลยนิ
พี่เอแก ยังไม่ยอมกลับกรุงเทพ เห็นบอกว่าวันพฤหัสไม่ต้องไปสอนแล้ว โรงเรียนหยุด เลยอยู่เชียงใหม่ต่ออีกสองคืนมั๊ง
Wed-9-Dec-2009, 00:33,
ถ้าวันนี้ผมเลื่อนตั๋วรถทัวร์ได้นะ ผมก็กะว่าจะอยู่ต่อแหล่ะ .. เสียดายเลื่อนตั๋วไม่ทัน แถมพี่เอยังส่งรูปอาหารญี่ปุ่นมาเยาะเย้ยอีกต่างหาก เนื่องจากแม่ครูพาไปกินอาหารญี่ปุ่นเมื่อตอนเย็นอ่ะพี่ ... เสียดายจัง
Wed-9-Dec-2009, 07:22,
อ่ะ จริงดิ...

เมื่อคืนไม่ได้ไปหลั่นล้ากะพี่ๆ..... จุ๊ปเลิกเรียนก็สองทุ่มแล้วอ่ะ....

พอโทรไปหาอีกที.....
พีี่บอก "พี่อยู่ที่ บลา บลา บลา บลา......" สรุปไปบ่ถืก........

อ่ะนะ......

เดี๋ยววันนี้หนูจะแอบไปเที่ยวไร่สตรอเบอร์รีี่ที่สะเมิง...........

ไว้จะฉายรูปมาฝาก(ให้พี่ต้นอิจฉาเล่น....)

อ้อ อีกอย่าง......ไม่ทันได้ลาพี่ต้น(อีกแล้ว)...

ธุค่าาาาาาาาา
=_/l\_+

เอาไว้ไปเจอกันอีก ที่กอทอมอ...ซัมเมอร์หน้าเน้อออออออออ

ป.ล. พี่ๆ อย่าไปว่าไอ้อ๊อฟมันมาก.....มันจะกระโดดเอาหัวโหม่งหมอนตายแล้วพี่.......Smile_big
..Ceuillez les fleurs et les fruits de la jeunesse- Pierre Ronsard

.... Music is visible for ones who appreciate it....Dance
Wed-9-Dec-2009, 08:03,
งึมๆ วาจาคมคาย ผิดตัวจริง 5555

Forum Jump:

Quick Theme: