ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
presonus firestudio project หรือ firestudio tube ดีครับ
Wed-2-Dec-2009, 00:44, (This post was last modified: Wed-2-Dec-2009, 09:31 by nanutsuke.)
presonus firestudio project หรือ firestudio tube ดีครับ
ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ interface สองตัวนี้ครับ
อยากได้ pre-mic ที่อัดเสียงร้องได้เจ๋งๆ

ผมควรจะซื้อ firestudio project + premicหลอด(ตัวไหนดี?)

หรือลงทุนซื้อ firestudio tube ไปเลยดีอ่ะครับบบบ ????
Wed-2-Dec-2009, 01:25,
RE: presonus firestudio project หรือ firestudio tube ดีครับ
สองรุ่นนี้มันก็มี mic preamp อยู่แล้วนี่ครับ ตั้ง 8 ช่อง และ mic preamp ของ presonus นี่ก็ไม่ขี้เหร่เลยนะครับ พอตัวทีเดียว ถ้าคุณหมายถึง mic preamp ที่เป็นแบบ tube เพื่อนำมาเพิ่มให้ firestudio project ให้เป็นแบบหลอดได้ด้วยก็อีกเรื่องนึงครับ แต่ราคาทั้งสองรุ่นนี้ก็ห่างกันพอสมควรนะครับ แต่รุ่น tube ก็จะได้อินพุทเพิ่มมาเป็น 16 ช่อง กับราคาที่เพิ่มขึ้นมา ก็ลองตอบตัวเองครับว่าต้องใช้อินพุทเยอะขนาดนั้นไม๊ ตอบตัวเองครับเพราะถ้าคุณจ่ายแพงขึ้น แต่ไม่ได้ใช้มันเลย ผมก็เสียดายตังค์แทนครับ และฝุ่นมันก็จะเข้าไปเกาะในรูทำให้สกปรกอีก แต่ถ้าต้องใช้ 16 อินพุท ก็ลุยเลยครับ คุ้มแน่นอนยี่ห้อนี้
Announce
Wed-2-Dec-2009, 09:04,
RE: presonus firestudio project หรือ firestudio tube ดีครับ
mic pre ของปรีโซนัส ก็ให้อะไรที่ดีนะครับ เคยลองอยู่ ครั้งหนึ่งและพาเพื่อนไปซื้อบอกได้ว่าชอบครับ
แม้ในราคาเดียวกันมันดูจะใกล้เคียงกัน แต่ของ presonus ผมว่าแตกต่างนะค่อนข้างเห็นอยู่ทีเดียว

ส่วนถ้าลงทุนซื้อ Firestudio tube ได้เลย ก็น่าสนครับ ตัวนี้ผมเคยเห็นเค้าเปิดเทสเป็นวันๆ ไม่มีปัญหาอะไร
แต่วันนั้นไม่ได้ลองเสียงนะครับ แบบว่าผ่านไปพอดี จังหว่ะเห็นเค้าเปิดฟังเพลง เพื่อเทสทั้งวันก็โออยุ่ครับ

ถ้ามีโอกาส และชอบ Firestudio tube ก็สอยโลดดดดด ผมว่าผลิตภัณฑ์ presonus ไม่ธรรมดาเหมือนกัน
[Image: emagbanner2.jpg]

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  ขอคำแนะนำด้วย ผมน่าจะซื้อปรี หรือมิกซ์ ดีครับ theduck 2 5,006 Wed-14-Apr-2010, 19:44
Last Post: 1000Sound
Help24 ถามตรงๆครับ ไมค์ปรีแบบหลอด ART รุ่น TUBE MP STUDIO Zsound 10 14,902 Sat-10-Apr-2010, 15:43
Last Post: rntn108
  จะ control wah effect ใน gear box หรือ podfarm ของ line6 ยังไงครับผม TooNyTooN 2 3,648 Tue-30-Mar-2010, 12:17
Last Post: TooNyTooN
Accept24 ซาวด์การ์ด ART : USB Dual Pre Project Series ใช้ได้ไหมครับ burapha 1 3,849 Fri-19-Mar-2010, 01:29
Last Post: iiboat
  รบกวนช่วยแนะนำวิจารณ์ PreSonus Firestudio ทีครับผม JOHN DRUM 2 5,111 Thu-18-Mar-2010, 02:45
Last Post: iiboat

Forum Jump:

Quick Theme: