ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเพลงมาให้ลองฟัง สองเพลงครับ (คุยๆ และ เดินเล่น)
Tue-1-Dec-2009, 17:15, (This post was last modified: Fri-4-Dec-2009, 18:43 by ratpct.)
มีเพลงมาให้ลองฟัง สองเพลงครับ (คุยๆ และ เดินเล่น)
เพลง คุยๆ ครับ

เพลง เดินเล่น ครับ

อัพโหลดใหม่แล้วครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ
Fri-4-Dec-2009, 11:12,
RE: มีเพลงมาให้ลองฟัง สองเพลงครับ (คุยๆ และ เดินเล่น)
เดินเล่น
The song is nice in terms of arrangement and production. I like it krub. I wish there is some jazzy guitar solo especially toward the end.

I could not listen to it. There was an error in Imeem.
Fri-4-Dec-2009, 12:57,
RE: มีเพลงมาให้ลองฟัง สองเพลงครับ (คุยๆ และ เดินเล่น)
คุยๆ ฟังไม่ได้คับ

เดินเล่น ฟังได้
เพลงน่ารักดีคับ
Sun-13-Dec-2009, 18:56,
เพลงน่ารักดีครับ ตอบเหมือนเหมือนข้างบน อิอิ
[Image: armie.jpg]
ไม่รู้ก็ต้องถาม ถ้ามัวแต่กลัวคนอื่นจะมองว่าโง่ ก็ไม่ต้องรู้กันพอดี
Sun-13-Dec-2009, 20:55,
ขอบคุณที่เข้ามารับฟังครับผม ...

ขอเขียนถึงที่มาของเพลงครับ

คุยๆ...

เพลงนี้เพื่อนผมเป็นคนทำดนตรี ส่วนผมทำในส่วน เมโลดี้และเนื้อร้องครับ พอได้ฟังดนตรีภาพมันก็ออกมาว่า
อยู่ในงานเลี้ยง มีผู้หญิงคนนึง แอบเห็นผู้ชายที่หน้าคุ้นๆ ก็พยายามเดินเข้าไปดูว่าใช่คนที่เคยแอบชอบมั้ย
แล้วก็ใช่จริงๆ ก็ได้แต่คุยๆ กันไป เก็บความปลื้มใจเอาไว้ เพราะแค่ได้เจอกัน ได้คุยกันให้ได้หายคิดถึง
ก็คงเพียงพอแล้ว

เพลงนี้ จริงๆ อยากได้ ผู้หญิงร้องนะครับ แต่หาไม่ได้ ...

เดินเล่น...

เพลงนี้ ผมทำทั้งหมด โดยตอนแรกเเพลงจะใช้จังหวะ 3/4 แต่ทำไปทำมาก็เป็นอย่างที่ได้ฟังครับ
(ไม่รู้เรียกว่าจังหวะอะไรเหมือนกัน) เนื้อเพลงตอนแรกคิดว่าอยากจะพูดถึง การที่คนเราได้มีเวลา
อยู่กับคนที่เรารัก วันนึงเจอกันสักช่วงเวลาหนึ่ง ก็ดีใจแล้ว เพลงนี้ เขียนไปได้ครึ่งเพลงแล้วก็หยุด
ไว้แค่นั้น เพราะไม่รู้จะพูดอะไรต่อ แต่พอได้เข้าใจว่าช่วงเวลานั้น จริงๆ แล้วรู้สึกยังไง (เจอกับตัว)
ก็เลยเขียนต่อจนจบครับ

พิมพ์ซะยาวเลย อยากเล่าให้ฟังครับ ถึงที่มาของเพลง

ขอบคุณครับ...
Sun-13-Dec-2009, 21:53,
ฟังๆๆ เพราะครับ

Forum Jump:

Quick Theme: