ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาดูหนังเยี่ยมกัน
Wed-25-Nov-2009, 22:40, (This post was last modified: Wed-25-Nov-2009, 22:58 by lycoolthai.)
RE: มาดูหนังเยี่ยมกัน
นางเอกอยู่สูงกว่าพระเอก

พระเอกรีบวิ่งเสมือนดั่งจะไปส้วม

แต่นางเอกลงมาถึงก่อน พร้อมกับกระดาษที่เขียนเสร็จแล้วด้วย -*-

... เพราะนางเอกใช้ lift ไง เอ้ิ้กๆ
หากชีวิตไม่ได้อยู่เพื่อความรัก
ฉันจะมีชีิวิตอยู่เพื่อดนตรี
Thu-26-Nov-2009, 12:29,
ขอบคุณครับ Happy Ending.อิ่มเอมใจ แต่ตอนจบผมอดนึกไม่ได้ กลัวว่านางเอกเป็นใบ้ (ถ้าไม่มีตอนที่Bossเข้ามาคุยด้วย) แต่เวลามีความรักจะมองมุมไหนก็สวยงามนะครับ คิดถึงสมัยมัธยม รุ่นผมยังท่านได้เขียน จม.เพราะทั้งบ้านมีโทรศัทพ์อยู่เครื่องเดียว
Thu-26-Nov-2009, 19:58, (This post was last modified: Thu-26-Nov-2009, 19:59 by thassuya.)
สมัยผมใช้แบบนี้

[Image: the_communication_evolution_1.jpg]
Smile_big
Fri-27-Nov-2009, 00:30,
(Thu-26-Nov-2009, 19:58)thassuya Wrote: สมัยผมใช้แบบนี้

[Image: the_communication_evolution_1.jpg]
Smile_big
มันคืออะไรครับ อุอุ Beathead
Fri-27-Nov-2009, 00:45,
เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าต้องจีบกันทาง twitter ซะแล้ว หุหุ Smile_big
Fri-27-Nov-2009, 08:56, (This post was last modified: Sun-29-Nov-2009, 08:53 by PAPA.)
ดูอยู่หลายรอบ
เลยขอเขียนหน่อย...

หนังสั้นเรื่องนี้ ทำออกมาดีมากครับ

Plot ง่ายๆ เรื่องของผู้ชายทึ่มๆ หรือเปิ่นก็แล้วแต่
เหงา เบื่อ กับชีวิต แต่วันหนึ่งก็มี สาวน้อย
เข้ามาเป็นทีรู้จัก และสื่อสารกันทาง ตัวหนังสือสั้นๆ ข้ามหน้าต่าง

ผมชอบรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ที่เขาใส่ใจนำเสนอ

อย่างฉากที่ พระเอกนั่งอยู่ แล้วมีสาวสวยกำลังยืนกินอะไรบางอย่าง
หันมามอง จนพระเอกคิดว่าสาวคนนี้สนใจ
แล้วสาวเจ้าก็เดินมาหา แต่ทว่าเอาขยะมาทิ้ง (ถังขยะอยู่ข้างๆพระเอก)
ฉากนี้ผมชอบมาก เพราะมันสื่อออกมาได้ดีจริงๆ
และเป็นซีนง่ายๆ แต่มันโดนใจมากครับ
หลังจากนั้นพระเอกก็นั่งทำหน้าปลงๆ
(ตูคงไม่ดีไปกว่าถังขยะ)

การนำเสอนชีวิตที่สังกะตาย ไม่มีอะไรตื่นเต้น
เครืองตอบรับก็มีแค่เสียงของแม่ที่โทรมาถามสารทุกข์สุกดิบ

ในประเด็นอื่นๆเรื่องของการ Prodution
ผมชอบมาก มุมกล้องง่ายๆ ไม่หวือหวา
แต่สวย ลงตัวครับ จัดแส่งได้อารมณ์เบื่อของพระเอกดีมาก

ดนตรีประกอบ ไม่บอกล่ะว่าชอบหรือป่าว เอิ้กๆ อิอิ

ผมเองก็เคยคิดที่จะทำหนังสั้นแบบนี้เหมือนกัน
เพราะชอบอยู่เป็นทุนเดิม
แต่ไม่เคยเรียนทางนี้มาหรอกครับ
ชอบดูหนัง ชอบเขียนโน่นนี่ไปเรื่อย
Fri-27-Nov-2009, 11:13,
ชอบครับ ผมว่าเป็นหนังสั้นที่ลงตัวดีครับ
เขียนบท สร้างเรื่องราวได้ดูแล้วลุ็้นตามตลอด
เพลงประกอบช่วยสร้างอารมณ์เสริมหนังได้ดี
ดูเข้าใจง่าย สนุกครับ
Fri-27-Nov-2009, 15:54,
งั้นเรามาทำหนังสั้นกันมั๊ยคับ
แต่ไม่ต้องสั้นมากนะ....Ohh
Sat-28-Nov-2009, 05:37,
(Fri-27-Nov-2009, 08:56)PAPA Wrote: ผมเองก็เคยคิดที่จะทำหนังสั้นแบบนี้เหมือนกัน
เพราะชอบอยู่เป็นทุนเดิม
แต่ไม่เคยเรียนทางนี้มาหรอกครับ
ชอบดูหนัง ชอบเขียนโน่นนี่ไปเรื่อย

ทำเลยครับ สมัยนี้เรื่องเครื่องมือทั้งหลายหาได้ง่าย และไม่แพงเกินไปด้วย
ข้อสำคัญคือเนื้อเรื่อง

ผมเคยคิดจะทำ แต่ว่าด้วยความขี้เกียจแล้ว เลยไม่ได้ทำซักที Smile_black
Sun-29-Nov-2009, 07:01,
เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณครับท่านอาที่สรรหาของดีๆมาให้ดูกัน กลัวว่าหนังมันจะจบแบบ sad ครับ

Forum Jump:

Quick Theme: