ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฤดูหนาว
Mon-23-Nov-2009, 20:18, (This post was last modified: Thu-26-Nov-2009, 16:57 by phuket2k.)
ฤดูหนาว
เนื่องจากเพลงแรกได้ผลตอบรับผิดคาด (แฟนไม่ชอบ T-T) เลยขอลองอีกสักครั้ง (สงสัยรอบแรกมันหม่นๆ มั่ว 555)กะว่าจะให้เค้าฟังวันสิ้นปี รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยนะครับ ยังทำไม่เสร็จดีสายดันขาดซะก่อน เลยเอามันหยั่งงี้ละกัน ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

http://www.imeem.com/people/pgPgyZJ/musi.../phuket2k/ <== ขอบคุณครับ
Tue-24-Nov-2009, 03:07,
RE: ฤดูหนาว
ฟังไม่ได้ครับ

มันขึ้นว่า Processing please check back soon
Tue-24-Nov-2009, 10:27,
(Tue-24-Nov-2009, 03:07)One2P Wrote: ฟังไม่ได้ครับ

มันขึ้นว่า Processing please check back soon

คิดว่าน่าจะฟังได้นะครับ ลองดูอีกทีนะครับ สงสัย imeem ปรับปรุงระบบหรือเปล่าครับ แต่ที่ฟังไม่ได้อาจจะถือเป็นโชคก็ได้นะครับ 555
Tue-24-Nov-2009, 10:49,
ดนตรีคล้ายๆเพลงของ ลาบานูนเลย ก็โอเคน่ะ ให้แฟนเราตัดสินน่ะเพลงนี้

ผมติชมในส่วนของดนตรีพอครับ

ขอให้เพลงนี้เข้าเป้าน่ะ

ถ้าแฟนไม่พอใจก็ขอเป็นกำลังใจให้แต่งใหม่มาอีก
Tue-24-Nov-2009, 13:45,
(Tue-24-Nov-2009, 10:49)One2P Wrote: ดนตรีคล้ายๆเพลงของ ลาบานูนเลย ก็โอเคน่ะ ให้แฟนเราตัดสินน่ะเพลงนี้

ผมติชมในส่วนของดนตรีพอครับ

ขอให้เพลงนี้เข้าเป้าน่ะ

ถ้าแฟนไม่พอใจก็ขอเป็นกำลังใจให้แต่งใหม่มาอีก

ขอบคุณครับ Drums
Tue-24-Nov-2009, 14:41,
การเล่นกับการร้องดีนะครับ

ทางคอร์ดก็โอเค ไม่น่าเบื่อ..
เนื้อเพลงนี่....ฟังไม่ออก...เลยบอกอะไรไม่ได้ครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ imeem หรือเปล่า
คือทุกอย่าง ทุกเสียงมันอยู่ตรงกลางหมดเลย ฟังเป็น Mono เลย

ตอนนี้มีกีตาร์ตีคอร์ด กับ ตัวที่เล่นเป็น fill in ไปเรื่อยๆ...
น่าจะแพนสองตัวนี้ออกซ้ายขวานะครับ ไม่ต้องสุดนะครับ เอาแค่ฟังดูไม่ทับกับร้อง

แล้วเสีัยงร้อง ให้ดังขึ้นกว่านี้อีกจะดีกว่าครับ ตอนนี้ฟังไม่ออกว่าร้องว่าอะไร
กีตาร์มันอยู่หน้าร้องหมดเลยแพนออกไปน่าจะช่วยได้ส่วนนึงแล้ว
อีกส่วนหนึ่งก็เพิ่มความดังของเสียงร้องขึ้นมาเลยครับ ให้อยู่เหนือดนตรี
อุตส่าห์ร้อง อุตส่าห์แต่งขึ้นมา แต่ฟังไม่ออก มันน่าเสียดายครับ

ตอนอัดนี่ไมค์มันอยู่ห่างไปหรือเปล่าครับ
เหมือนกับมันจะติดเสียงก้องๆ ของห้องมาเยอะไปหน่อยครับ
Tue-24-Nov-2009, 14:57,
แฟนไม่ชอบ----> เปลี่ยนแฟน
Tue-24-Nov-2009, 17:43,
(Tue-24-Nov-2009, 14:41)Tula Wrote: การเล่นกับการร้องดีนะครับ

ทางคอร์ดก็โอเค ไม่น่าเบื่อ..
เนื้อเพลงนี่....ฟังไม่ออก...เลยบอกอะไรไม่ได้ครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ imeem หรือเปล่า
คือทุกอย่าง ทุกเสียงมันอยู่ตรงกลางหมดเลย ฟังเป็น Mono เลย

ตอนนี้มีกีตาร์ตีคอร์ด กับ ตัวที่เล่นเป็น fill in ไปเรื่อยๆ...
น่าจะแพนสองตัวนี้ออกซ้ายขวานะครับ ไม่ต้องสุดนะครับ เอาแค่ฟังดูไม่ทับกับร้อง

แล้วเสีัยงร้อง ให้ดังขึ้นกว่านี้อีกจะดีกว่าครับ ตอนนี้ฟังไม่ออกว่าร้องว่าอะไร
กีตาร์มันอยู่หน้าร้องหมดเลยแพนออกไปน่าจะช่วยได้ส่วนนึงแล้ว
อีกส่วนหนึ่งก็เพิ่มความดังของเสียงร้องขึ้นมาเลยครับ ให้อยู่เหนือดนตรี
อุตส่าห์ร้อง อุตส่าห์แต่งขึ้นมา แต่ฟังไม่ออก มันน่าเสียดายครับ

ตอนอัดนี่ไมค์มันอยู่ห่างไปหรือเปล่าครับ
เหมือนกับมันจะติดเสียงก้องๆ ของห้องมาเยอะไปหน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ ส่วนตัวผมมะค่อยเข้าใจหรอกว่าไอ้แพนนี่มันแปลว่าอะไร เด๋วจะลองหาอ่านดูนะครับ

ส่วนเปลี่ยนแฟนนี่ ไม่ดีมั้งครับ (กว่าจะหาได้ 555)
Tue-24-Nov-2009, 19:07,
(Tue-24-Nov-2009, 17:43)phuket2k Wrote: ส่วนตัวผมมะค่อยเข้าใจหรอกว่าไอ้แพนนี่มันแปลว่าอะไร เด๋วจะลองหาอ่านดูนะครับ
เปิดดิคมาแล้ว
แพน ( PAN ) แปลว่า กระทะ

ฟริ้วสสสส...

----
อธิบายเป็นไทยให้สั้นๆ ยากเหมือนกันนะ
คือประมาณ ปรับเสียงให้ดังเฉพาะทางซ้าย(L) หรือทางขวา®
หรือ ปรับให้เสียงข้างนึงดังกว่าอีกข้างนึง
มันจะมีปุ่ม หรือ facder ให้ปรับอยู่นะครับ
ที่ชื่อปุ่ม มันเขียนว่า Pan นั่นแหละครับ

ใครก็ได้ช่วยอธิบายใหม่อีกทีครับ
Tue-24-Nov-2009, 21:38,
นึกถึงตอน สมัยอยู่มัธยมเรย.. ชอบครับ ชอบ ^^

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
  ฤดูหนาว ที่ Sydney similan 18 9,755 Thu-26-Nov-2009, 20:36
Last Post: similan

Forum Jump:

Quick Theme: