ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
------สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านๆ ผมลองแต่งเพลง อัดเพลงมาให้ัพี่ๆคอมเม้นติชมกันครับ
Sun-22-Nov-2009, 01:03,
------สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านๆ ผมลองแต่งเพลง อัดเพลงมาให้ัพี่ๆคอมเม้นติชมกันครับ
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมมีเพลง มาลองให้พี่ๆฟังติชมกันได้เลยนะครับ มือใหม่จริงๆ ยังไม่รู้วิธีการมิ้ก เสียงไมค์ เสียงร้อง อะไรเลย ใช้ emu 0404 ไมค์ shure ธรรมดา เลยคับ
ถ้ามีอะไร พี่ๆช่วยแนะำนำได้เลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

http://www.thewos.com/website/musicDispl...=remixedMA
Sun-22-Nov-2009, 04:36,
RE: ------สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านๆ ผมลองแต่งเพลง อัดเพลงมาให้ัพี่ๆคอมเม้นติชมกันครับ
คำแรกแผ่วไปหน่อยครับ

ก็ดีแล้วครับสำหรับผม

เดี๋ยวรอพี่ๆๆขั้นเทพในบอร์ดหลายๆคนช่วยเม้นให้ละกันน่ะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม ผมก็มือใหม่เหมือนกันแหละครับ
Sun-22-Nov-2009, 14:32,
RE: ------สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านๆ ผมลองแต่งเพลง อัดเพลงมาให้ัพี่ๆคอมเม้นติชมกันครับ
เสียงร้องเบามากคับ ฟังไม่รู้เรื่อง
ทำนองก็ดีนะ แบบ แนวเพลงละคร
แต่มิกส์แบบเหนียมๆ ไปหน่อย
Sun-22-Nov-2009, 18:40,
ขอบคุณสำหรับคำติชมนะครับพี่ๆทุกท่าน ผมจะนำไปปรับปรุงครับ คือ ผมไม่รู้หลักการมิกซ์เลย ผมจะไปค้นคว้า นะครับ ขอบคุณมากๆครับ
Mon-23-Nov-2009, 02:53,
I usually start with low frequency instruments such as bass drum and bass, keeping other instruments and vocal tracks muted. Then I mix the vocal track in first and then start introducing other instrument such as guitar, string, piano. While you are doing this, make sure that the instruments that you mix in after vocal track do not mask the vocal part.. Tools that you can use to keep other instruments from interfering with the vocal (and one another) are, for example,

-Fader: Volume adjustment. Use automation to your advantage. Compressor can also be used for dynamic adjustment. However, it will introduce some characteristics in your track and so use it after you know about it.
-Pan pod: Stereo image adjustment. Check how your mix sounds in mono too.
-Equalizer: shape the frequency spectrum. In most case, it is easier to just pick a new sound that works.

Just keep doing it and you will improve krub.
Mon-23-Nov-2009, 10:29,
thank you very much P.nnnpooh Krub

Forum Jump:

Quick Theme: