ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กฎของการเป็นผู้ชายเจ้าชู้
Fri-20-Nov-2009, 13:07, (This post was last modified: Fri-20-Nov-2009, 13:09 by Harmony.)
กฎของการเป็นผู้ชายเจ้าชู้
1.สะกดคำว่าสุภาพบุรุษให้เป็น

การพูดว่าเป็นสุภาพบุรุษน่ะง่ายมากแต่ทำน่ะยาก
ถ้าคิดจะเจ้าชู้อย่าหลงตัวเองให้มาก อย่าคิดว่าผู้หญิงโง่
เพราะบางทีเราแค่เลือกที่จะแสดงความฉลาดออกมาให้เห็นหรือเปล่าแค่นั้นเอง

2.ประโยคโหลๆอย่าเอามาใช้ซ้ำๆ

ประโยคที่พูดกับสาวอีกคนแล้วเอาไปพูดกับอีกหลายๆคน
เดี๋ยวนี้กรรมมันยังติด Hi- speed เลย
จะทำอะไรก็อย่าให้เหลือหลักฐาน หรือถ้ามันอดไม่ได้ต้องพูด
ก็ให้ระวังไว้ว่าสาวๆ ของคุณ เค้าอาจจะรู้จักกันก็ได้

3.หน้าตาต้องโอเค คารมต้องเยี่ยม ถ้าคิดจะเปิดฮาเร็มต้องกระเป๋าตุงๆ

เรื่องหน้าตาก็แล้วแต่คนจะชอบ
แต่กรุณาส่องกระจกดูตัวเอง ย้ำว่าดูตัวเองไม่ใช่เข้าข้างตัวเอง
ถ้าดูดีแล้วพอไปวัดตอนเช้าได้ก็โอเคผ่าน
ส่วนเรื่องคารม คารมเป็นต่อยังใช้ได้ตลอดกาล
แต่จะหวาน จะชมก็ขอแบบพอดีพอดีอย่ามาก
สุดท้ายเรื่องกระเป๋ากันบ้าง ถ้าคิดจะเปิดฮาเร็มกรุณาสำรวจทุนทรัพย์ด้วย
ไม่งั้นคนเค้าจะว่าเอาได้ ว่าจนแล้วยังอุตส่าห์เจ้าชู้
ผู้หญิงบางประเภทเห็นผู้ชายเจ้าชู้เป็นบ่อเงินบ่อทองสูบหมดเมื่อไหร่
หรือเจอบ่อดีกว่าก็ย้ายบ่อ
บอกให้รู้ไว้เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน SmileP

4.ควรบริหารเวลาให้เป็น+ฝึกโกหกให้เก่งๆ

ถ้าคิดจะนัดผู้หญิงซ้อนกัน 2 คนในเวลาใกล้ๆกัน
กรุณาคิดคำนวนเวลาเผื่อไว้บวกข้อแก้ตัวเวลาที่ถูกจับได้
และจะแก้ตัวทั้งทีอย่าแก้ตัวแบบ non sense
แปลว่าแก้ตัวแบบไม่ใช้อะไรคิด
พระเจ้าให้สมองเรามาตั้งเยอะใช้มันสักนิด
จะได้บริหารสมองไม่เป็นโรคความจำเสื่อมลืมอะไรง่ายๆ Kickbutt

5.อย่าริอ่านจีบดะ จีบมั่ว จีบไปทั่วไม่ดูตาม้าตาเรือ

อย่าจีบผู้หญิงที่รู้จักครอบครัวของคุณ
หรือยกย่องคุณว่าเป็น Family man เพราะจะทำให้ภาพพจน์
ที่คุณเสแสร้งสร้างมาสูญสลายภายในพริบตา
และมันกู้คืนไม่ได้เหมือนข้อมูลในคอมพ์นะจะบอกให้

ทางที่ดีอย่าเจ้าชู้เลย รักครอบครัวน่ะดีแล้ว
ไม่งั้นคุณอาจจะสูญเสียสิ่งที่มีค่าที่สุดไปเพราะความไม่รู้จักพอของตัวคุณเอง
ส่วนสาวๆเองก็ควรระวังทีท่าของตัวเองด้วยนะ
เพราะความเป็นมิตรของเรา อาจจะถูกตีความว่าเป็นการทอดสะพานก็ได้

**ขอบคุณบทความจาก SE-ED.com
Onion50
Fri-20-Nov-2009, 14:44,
RE: กฎของการเป็นผู้ชายเจ้าชู้
ตั้งแต่ได้พบคุณผู้ชายของนู๋ฮา เมื่อวันพุธ

ยิ่งรู้สึกเห็นใจพี่เขา เป็นยิ่งนัก
กร๊ากๆๆๆๆ
Smile_black
Fri-20-Nov-2009, 21:20, (This post was last modified: Fri-20-Nov-2009, 21:22 by Harmony.)
นี่แน่ะๆ

Tommy1 [Image: avatar_2883.jpg] SmileP
Fri-20-Nov-2009, 23:01,
เข้ามาขำพี่อ้นน่ะคะ 555555

ขอบคุณพี่เอที่นำบทความดีๆมาให้เรามองย้อนดูตัวเองด้วยนะคะ

ปล.. แฟนพี่เอ ออกจะน่าร้ากกกกกกก ใช่มั้ยคะ Smile
อย่างน้อยก็ให้หนูติดรถไปเชียงใหม่ด้วยล่ะน้าาาาา เหอๆๆ (ต้องรีบเอาใจไว้ก่อน เดี๋ยวเปลี่ยนใจ 555 )
Sat-21-Nov-2009, 00:24, (This post was last modified: Sat-21-Nov-2009, 00:24 by rock.)
(Fri-20-Nov-2009, 23:01)Dolce Vita Wrote: อย่างน้อยก็ให้หนูติดรถไปเชียงใหม่ด้วยล่ะน้าาาาา เหอๆๆ (ต้องรีบเอาใจไว้ก่อน เดี๋ยวเปลี่ยนใจ 555 )

ถ้าพี่เขาขับรถไปเชียงใหม่แล้วเกิดอาการเมื่อยก็บอกพี่มหาพาพี่เขา จิบน้ำเย็นให้หายเหนื่อยที่ซายูริหน่อยนะครับ พี่ีวีต้า เอาใจพี่เขาหน่อย Laugh
Sat-21-Nov-2009, 08:05,
Onion12 ขอบคุณที่แนะนำแต่ต้องข้ามศพพี่ไปก่อนนะ Hammer
Sat-21-Nov-2009, 10:16,
Fav24  RE: กฎของการเป็นผู้ชายเจ้าชู้
Pet
พี่เอ เป็นผู้ปกครองคุณสามีไปซะแล้ว Hip
Sat-21-Nov-2009, 10:59,
เปลี่ยนเป็น "คนดูแล" ดีกว่าครับ ไม่มีใครเสียหายและดูดีด้วย Laugh
ความรู้สึก............ไม่อาจวัดได้ด้วยหน่วยวัดใดๆ
Sat-21-Nov-2009, 11:21,
ผมไม่ต้องกังวลกับกฏเหล่านี้ เพราะผมไม่เจ้าชู้ รักเดียว แต่เด๊ยวใจ เหอๆๆๆ
ศิลปินเลือดข้าวยำ บูดู และ ลูกตอ
หม่อมราษฎรณ์ มะยูโซ๊ะ ตนกูอาบีดีนเจ็อาหมัดซูหลงมะดอเลาะ ณ.จ๊ะ
Sat-21-Nov-2009, 12:39,
กร๊ากกกกกกกกกก ๕๕๕ เอิ๊ก

Forum Jump:

Quick Theme: