ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ ๆ คนไหนเคยส่ง m-audio ซ่อมบ้างมั้ยครับที่ศูนย์น่ะครับ
Tue-17-Nov-2009, 17:01,
RE: พี่ ๆ คนไหนเคยส่ง m-audio ซ่อมบ้างมั้ยครับที่ศูนย์น่ะครับ
(Tue-17-Nov-2009, 14:30)Joelle Wrote: ยังไงเดี๋ยวจะตามทางศูนย์ให้ตลอดครับ และจะพยายามตามให้เร็วที่สุดครับ (แต่ยืนยันได้เต็ม 100% ว่าทางเราไม่ได้นิ่งนอนใจในเรื่องของซ่อมทุกชิ้นครับ แต่หลายๆครั้งมันอยู่นอกเหนือการควบคุมของเราจริงๆครับ เพราะมันเป็นเรื่องของทางศูนย์ครับ โดยถ้าเป็นตัวที่เราสามารถ support ได้เอง ก็ยืนยันได้ว่าทางเราจัดการให้อย่างรวดเร็วเสมอครับ) และจะแ้จ้งทันทีถ้ามีอะไรคืบหน้าครับ ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ

ปล.ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้จริงๆ ก็เดี๋ยวทางเราจะหาตัวที่ใช้แทนกันไปได้ก่อนให้แล้วกันครับ ผมพอจะมี NI : Guitar Rig Session ตัว demo ที่เอาไว้ใช้เองอยู่ ถ้าสนใจก็้้ติดต่อเพื่อมารับของไปได้เลยครับ

ClapClapClapClapClapClapClapClapClap
ร้านนี้ ประทับ ใจเสมอ มาครับ
Tue-17-Nov-2009, 18:30,
RE: พี่ ๆ คนไหนเคยส่ง m-audio ซ่อมบ้างมั้ยครับที่ศูนย์น่ะครับ
ผมก็เคยส่งสินค้าของ TC ไปซ่อมรอประมาณเดือนกว่าๆเหมือนกันครับ (แถมประกอบคืนแบบกลับด้านให้อีก โอวว 555)
ก็เข้าใจทางร้านครับว่าต้องส่งไปซ่อมที่ศูนย์อีกต่อ ยังไงก็ไปคอขวดที่คนซ่อมอยู่ดี จขกทก็ใจร่มๆนะครับ ^^

มีของให้ใช้แทนก่อนด้วยนี่ ป๋ามากๆเลยครับ ^o^
Tue-17-Nov-2009, 18:56,
ขั้นตอนน่าจะมีประมาณนี้นะครับ ตัดบางขั้นตอนออกได้

ลูกค้าส่งเครม > ผู้จำหน่าย > ตัวแทนจำหน่าย > ผู้นำเข้า > ผู้ผลิต

ผมทำเกี่ยวกับคอมนะ ถ้าลูกค้านำมาเครม ไม่ว่าจะซื้อไปจากผมหรือไม่

ผมจะบอกลูกค้าไปก่อนเลยนะครับว่า 1 เดือนเป็นอย่างน้อย เพราะ ถ้าได้รับสินค้า กลับมาเร็วกว่ากำหนด

เช่น 7 ถึง 10 วัน ลูกค้าจะดีใจเป็นอย่างมาก แต่ถ้าประมาณ 30 วัน หรือกว่านั้น เขาก็จะรู้สึกเฉยๆครับ

เพราะขั้นตอนการส่งเครม ผ่านกับไป ผ่านกันมา ก็จะใช้เวลาราวๆนี้ล่ะครับ

ยกเว้นสิ้นค้าบางประเภท ที่ ส่งเครมบุ๊บ ตรวจสอบแล้วว่า เสียจริงๆ และไม่ผิดเงื่อนไขการรับประกัน

และ ณ เวลานั้น มีสินค้า ที่จะเปลี่ยนทดแทนก็จะ นำตัวใหม่หรือตัวที่ซ่อมเรียบร้อยแล้ว มาเปลี่ยนให้ครับ

การเครมสินค้าควรจะเผื่อใจไว้ครับ ยกเว้น นานเกินความเป็นจริงเช่น 3 - 6 เดือนขึ้นไป อันนี้น่าคิดครับ

สินค้าบ้างขิ้น และบางบริษัท จะได้รับสิทธิ์ในการแก้ไขและสามารถซ่อมเองได้ (มีการเทรนช่างซ่อม)

ก็น่าจะได้เร็ว แต่ก็จะติดเรื่องอะไหล่บางชิ้นที่อาจจะต้องนำเข้าหรืออาจต้องส่งโรงงานอย่างเดียว

สำหรับมืออาชีพ เขาจะมีของสำรองไว้เสมอ ครับเพราะเขาจะรู้และเข้าใจการส่งเครมดี

ใจเย็นๆนะครับ ร้านนี่บริการดีครับ
ความรู้สึก............ไม่อาจวัดได้ด้วยหน่วยวัดใดๆ
Tue-17-Nov-2009, 19:35,
ยังไงก็ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านด้วยนะครับที่เข้ามาให้คำแนะนำครับ ก็ถ้ากรณีนี้มันเป็นปกติ ผมก็จะได้ไม่กังวลเกินไปครับ
Tue-17-Nov-2009, 19:45,
ขอณุญาติออกความเห็นนะครับ
โดยปกติผมคิดว่าร้านที่ขายสินค้า เค้าคงคิดจะค้าขายต่อไปนานๆ ยิ่งสินค้าในกลุ่มที่เราใช้กันนั้น มันมีเป้าหมายไม่กว้างเหมือนสินค้าอื่นๆ ยิ่งบรรดาร้านค้าที่ลงโฆษณากับเว็บป๋าติ๊ดแล้ว ส่วนใหญ่ก็วนเวียนอยุ่กับพวกเรานี่แหละ ถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆ คงไม่มีร้านใหนในเว็บนี้อยากให้ลูกค้าเสียความรู้สึกหรอกกระมังครับ
กลับกัน ในฐานะลูกค้า ผมก็เข้าใจความรู้สึกของคุณ TooNyTooN ครับ ดังนั้น ยินดีด้วยที่คุณ TooNyTooN ได้รับคำอธิบาย และคุณโจเจ้าของร้านมีโอกาศชี้แจงครับ
ศิลปินเลือดข้าวยำ บูดู และ ลูกตอ
หม่อมราษฎรณ์ มะยูโซ๊ะ ตนกูอาบีดีนเจ็อาหมัดซูหลงมะดอเลาะ ณ.จ๊ะ
Mon-1-Mar-2010, 21:55,
ช่วงนี้ใช้้ NI : Guitar Rig Session ซึ่งเป็นของ demo ที่ทางร้าน proplugin อนุเคราะห์ให้ครับ จนเกือบจะลืมไปว่า..........
ผมใช้ m-audio profire 610 ซึ่งส่ง ซ่อมเป็นเวลาเกือบ 4 เดือนแล้ว

ไม่ได้มีเจตนามาต่อว่าร้าน proplugin นะครับ เนื่องจากที่ร้านคอยบริการอย่างดีทีุ่สุดอยู่แล้ว แต่อยากจะต่อว่าร้านที่ศูนย์จำหน่าย m-audio ครับผม

ผมเริ่มมีความคิดว่าจะไปขอคืนแล้วน่ะครับ พี่ ๆ ว่าดีมั้ยครับ ผมจะเอาไปขาย ถูก ๆ ละ จะไปเล่นยี่ห้ออื่นแล้วครับ แต่ก็กลัวว่าถ้าขอคืนนี่อีกนานมั้ยกว่าผมจะได้คืน หรือว่าผมควรจะรอต่อไป... ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน ไม่รู้เมื่อไหร่ที่เราจะพบกัน จะเหลือซักกี่ปี จะเหลือซักกี่วัน... (กลายเป็นเพลงพี่ช่าซะงั้น) ผมเครียดจนไม่เครียดไปแล้วอ่ะครับกับการรออะไรอย่างนี้ เหอ ๆ เข้ามาระบายให้ฟังเฉย ๆ ครับผม

ยังไงก็ต้องขอบคุณ proplugin มากครับ ที่คอยติดต่อให้ตลอดครับ ถึงแม้ว่าช่วงก่อนผมจะโทรไปตามบ่อย จน เดี๋ยวนี้แทบจะไม่โทรแล้ว กลายเป็นทาง proplugin โทรมาบอกเองว่า กำลังตามเรื่องให้อยู่นะ่ครับ
Mon-1-Mar-2010, 22:40,
(Tue-17-Nov-2009, 09:56)TooNyTooN Wrote: ถ้ารู้ว่าส่งเข้าศูนย์มันนานขนาดนี้ ผมยอมทนใช้แบบที่มันเสีย ๆ ไม่ส่งซ่อมดีกว่า ทนใช้อีก channel หนึ่งดีกว่า Cry1

อาการคือเสียเเค่ 1 channel ปะครับ มันไม่น่าจะนานขนาดนี้นะ
Mon-1-Mar-2010, 22:49,
(Mon-1-Mar-2010, 22:40)1000Sound Wrote:
(Tue-17-Nov-2009, 09:56)TooNyTooN Wrote: ถ้ารู้ว่าส่งเข้าศูนย์มันนานขนาดนี้ ผมยอมทนใช้แบบที่มันเสีย ๆ ไม่ส่งซ่อมดีกว่า ทนใช้อีก channel หนึ่งดีกว่า Cry1

อาการคือเสียเเค่ 1 channel ปะครับ มันไม่น่าจะนานขนาดนี้นะ

ใช่เลยครับ เสียแค่ channel เดียวครับ ตอนนั้นก็คิด ๆ อยู่ว่าจะส่งซ่อมดีมั้ย ตอนนี้เิิริ่มคิดว่าอยากได้คืนมาละ ใช้แค่ channel เดียวก็พอละ เดี๋ยว เบื่อ ๆ ก็จะขายทิ้งละไปเล่นตัวอื่นดีกว่าครับ

ไม่รุ้ว่ายี่ห้ออื่น ๆ นี่ถ้ามีปัญหานี่เค้าซ่อมนานกันขนาดนี้รึเปล่าน่ะครับ เริ่มอยากไปเล่นพวก presonus, focusrite, motu อะไรอย่างนี้แล้วอ่ะครับ
Tue-2-Mar-2010, 11:23,
คงต้องใช้ระยะเวลารอประมาณ 1 เดือน อย่างที่ test999 บอก
ถ้าได้เร็วกว่านี้ ก็โชคดีไปครับ จากที่ต้องส่งซ่อมเหลือเคลม
ของ
Tue-2-Mar-2010, 12:25,
โอ้...ตกลงซ่อมไป 4 เดือนแล้วหรือครับนี้

Possibly Related Threads...
Thread Author Replies Views Last Post
Fav24 ช่วยแนะนำ Audio interface แบบ Firewire สำหรับใช้กับ GuitarRig+Amplitube หน่อยครับ banban 6 8,892 Sat-3-Apr-2010, 00:51
Last Post: Guck
  ขอถามเรื่อง M-audio 61es keystation angelhodzz 4 4,980 Sun-14-Mar-2010, 17:40
Last Post: pattarapol
  ผมจะหาคู่มือ M-audio Axiom 49 ได้ที่ไหนมั่งครับพี่ๆ Musiclife 4 4,374 Sun-28-Feb-2010, 23:26
Last Post: dewnmae
  m-audio keystudio 49i ที่เปนอินเตอร์เฟสในตัว มันหน่วงๆอ่าคับ 9ms ทำไงดีคับพี่ๆ bankbadin16 14 8,133 Thu-25-Feb-2010, 14:10
Last Post: BestMrec
  TASCAM's VLX5 vs. M-Audio BX5a Studio Monitors ขอความเห็นทีครับ koisx 10 8,033 Wed-24-Feb-2010, 16:40
Last Post: susoup

Forum Jump:

Quick Theme: