ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิคใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
Sat-14-Nov-2009, 12:05,
สมาชิคใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
สวัสดีครับ สมาชิคใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ เห็นพี่ๆทำเพลงกันเพราะๆทั้งนั้นเลย ยังไงผมขอดูดเก็บไว้ฟังบ้างนะครับ

ลองอัพดู ทำด้วยโปรแกรมไม่ค่อยเป็น ไม่เพราะอะไรแต่ก็ตั้งใจทำ(ให้แฟน ถึงเค้าจะไม่ชอบก็เฮอะ = =) แค่ลองฟังก็ดีใจละครับ 555 ติกันได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.imeem.com/people/pgPgyZJ/musi...t2k-alone/ <===Drums
Sat-14-Nov-2009, 16:22,
RE: สมาชิคใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
การแต่งเพลงให้แฟนเป็นการเริ่มต้นที่ถูกต้องแล้วครับ เหอๆ
Sat-14-Nov-2009, 20:30,
RE: สมาชิคใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
Good performance. Good Job!
Sat-14-Nov-2009, 21:04,
กฎข้อแรกของการแต่งเพลงให้แฟน
คือ
ห้ามใส่ชื่อแฟน ในเนื้อร้องเด็ดขาด
จะชื่น จะชม ปานนางฟ้าก็ว่าไป
แต่ห้ามใส่ชื่อ

เพราะมัน Recycle ยาก
แฮ่ๆๆ
Sat-14-Nov-2009, 23:58,
(Sat-14-Nov-2009, 21:04)nupho Wrote: กฎข้อแรกของการแต่งเพลงให้แฟน
คือ
ห้ามใส่ชื่อแฟน ในเนื้อร้องเด็ดขาด
จะชื่น จะชม ปานนางฟ้าก็ว่าไป
แต่ห้ามใส่ชื่อ

เพราะมัน Recycle ยาก
แฮ่ๆๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่ๆรู้ดีงี้สงสัย recycle กันบ่อยแหงเลย เพลงเดียว ครบทุกคนไรงี้อะ อิอิ Kiss
Sun-22-Nov-2009, 04:22,
ว้ามีคนแต่งเพลงให้แฟนด้วยแบบนี้แฟนก็รักมากสิครับ

ห้าๆๆ หวังว่าคงประทับใจ หวานใจน่ะ

ส่วนตัวผมตรงกันข้ามไปแล้วแหละ

จากคำว่า รัก เปลี่ยน เป็น เคยรัก

แต่งแนวผิดหวังมากมายครับ

Phuket2K เป็นคนใต้เปล่าครับ

งัยก็เข้ามาทักทาย แต่งเพลงแวะมาปล่อยให้ฟัง

ในบอร์ดนี้มีรัยให้ดูอีกเยอะเลยครับ

ขอให้สมหวังในความรัก นะครับ

ปีใหม่นี้ขอให้รวยๆๆๆน่ะครับ อวยพรล่วงหน้าซะ
Mon-23-Nov-2009, 19:01, (This post was last modified: Mon-23-Nov-2009, 19:02 by phuket2k.)
(Sun-22-Nov-2009, 04:22)One2P Wrote: ว้ามีคนแต่งเพลงให้แฟนด้วยแบบนี้แฟนก็รักมากสิครับ

ห้าๆๆ หวังว่าคงประทับใจ หวานใจน่ะ

ส่วนตัวผมตรงกันข้ามไปแล้วแหละ

จากคำว่า รัก เปลี่ยน เป็น เคยรัก

แต่งแนวผิดหวังมากมายครับ

Phuket2K เป็นคนใต้เปล่าครับ

งัยก็เข้ามาทักทาย แต่งเพลงแวะมาปล่อยให้ฟัง

ในบอร์ดนี้มีรัยให้ดูอีกเยอะเลยครับ

ขอให้สมหวังในความรัก นะครับ

ปีใหม่นี้ขอให้รวยๆๆๆน่ะครับ อวยพรล่วงหน้าซะ
ขอบคุณครับ ขอให้สมหวังเช่นกันนะครับ ส่วนแฟนผมฟังแล้วมันยังบ่นเลยว่าแต่งมาทำไม ไม่ชอบ (ซะงั้น 555) แฟนหน่ะหาไม่อยากหรอกครับ แต่คู่ชีวิตนี่อีกเรื่องนึง สู้ๆครับ
ปล. ผมคนภูเก็ตครับ ทักทายกันได้ email ก็ตามชื่อเลยครับผม -_-\

Forum Jump:

Quick Theme: