ถ้าเจอ internal link ที่มีปัญหาคลิคแล้วตาย อ่านวิธีแก้ขั้นต้นครับ

ลิงค์หน้านี้ไปที่เฟซบุ๊คของคุณ Share
Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงนี้ทำมาแบบ คิดว่าน่าจะเบาๆเรื่อยๆนะครับ
Fri-30-Oct-2009, 21:00,
เพลงนี้ทำมาแบบ คิดว่าน่าจะเบาๆเรื่อยๆนะครับ
http://www.imeem.com/people/-00ij6y/musi...a-vaj-mp3/

คิดว่าเป็นยังไง ก็ช่วยติชมด้วยนะครับ
Fri-30-Oct-2009, 21:20, (This post was last modified: Fri-30-Oct-2009, 21:23 by nnnpooh.)
RE: เพลงนี้ทำมาแบบ คิดว่าน่าจะเบาๆเรื่อยๆนะครับ
(Fri-30-Oct-2009, 21:00)jour01 Wrote: เพลงนี้ทำมาแบบ คิดว่าน่าจะเบาๆเรื่อยๆนะครับ

I don't think that "เรื่อยๆ" is a good characteristic of the song. I thought that you would want your song to be interesting, wouldn't you?

I think the song up to the chorus is standard in terms of melody and chords. The chorus is nice when you sang with more power. It is a nice contrast.

I think the lead guitar is a little too loud and stands out too much from the rest of the instruments, which means that you probably played the guitar, right? Smile
Fri-30-Oct-2009, 22:38,
RE: เพลงนี้ทำมาแบบ คิดว่าน่าจะเบาๆเรื่อยๆนะครับ
ก็ฟังดูเรื่อยๆ อย่างที่ตั้งใจอยู่เหมือนกันคับ
ติดที่ฮุค มันพุ่ง (ก็ถือว่าดีนะ แต่ไม่ค่อยตรงที่ตั้งใจไว้)

ส่วนที่ตั้งใจว่าจะให้เบาๆ นั้น ก็เบาได้ใจเหมือนกันคับ
แต่เป็นเสียงร้องมันเบาไปหน่อย ฟังไม่ค่อยถนัด

ส่วนอื่นๆ นอกนั้นก็ถือว่าเรื่อยๆ ได้ตามที่ตั้งใจไว้แหล่ะคับ
ฟังสบายๆ ดี
Sat-31-Oct-2009, 06:33,
ฟังแล้วนึกถึงเพลง ๆ หนึ่งของอัสนี-วสันต์ครับ จำชื่อเพลงไม่ได้ แต่ร้องประมาณว่า "แทนสัญญา แทนสายใย..." ซึ่งฟังดูสบาย ๆ ลองทำคล้าย ๆ เพลงนี้ดูครับ

หรือไม่ก็ ผมไม่แน่ใจว่าถ้าอยากให้มันฟังสบาย ๆ เรื่อย ๆ จะลองปรับจังหวะให้ออกมาเป็นแนว ๆ Bossa Nova ดีไหมครับ แต่มันอาจจะคนละแนวกับที่ทำอยู่มากไป
Mon-2-Nov-2009, 10:10,
ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ติชม มากๆครับ

Forum Jump:

Quick Theme: