* News

คลังกระทู้เก่าคลังที่สอง อ่านได้อย่างเดียว

ไม่มีการโพสท์กระทู้ใหม่ใดๆอีกแล้ว

>>> ย้ายห้องซื้อขายไปเปิดกลุ่มที่เฟสบุค <<<

..... คลิคไปที่กลุ่ม .....

* ค้นหากระทู้ในบอร์ดด้วย Google

Author Topic: ปัจจุบัน มีโปรแกรมเปลี่ยนเสียงร้องบ้างหรือยังครับ  (Read 2471 times)

Offline yookmook

• สิบตรี
สวัสดีครับ เช้าวันอาทิตย์ครับ

ปัจจุบัน มีโปรแกรมเปลี่ยนเสียงร้องบ้างหรือยังครับ
เช่นเราอยากได้เสียง frank sinatra เรากด preset ปุ๊บ เสียงร้องเรากลายเป็นเสียง frank

หรือ อยากได้เสียง jim morrison เรากด preset ก็กลายเป็น jim

คล้ายๆแบบ amplitube เปลี่ยนเสียง แอมป์เราให้กลายเป็น fender princeton
หรือแบบ antares mic model เปลี่ยนเสียงไมค์ shure เป็น rode

Offline azusa

• ร้อยเอก
ไม่มีครับ แต่อยากได้เหมือนกัน :)
เสียงคนกับเสียงเครื่องดนตรีมันต่างกันเยอะ มันคงไม่ง่ายที่ทำขึ้นมา

แต่มีหลายคนที่ทำเสียงได้เหมือนนักร้องที่คุณบอกมา :lol:
เป็นมนุษย์สุดประเสริฐเลิศคุณค่า กว่าบรรดาฝูงสัตว์เดรัจฉาน
จงฝ่าฟันพัฒนาวิชาการ อย่าล้างผลาญฤๅเข่นฆ่าบีฑาใคร
ไม่ถือโทษโกรธแช่งซัดฮึดฮัดด่า หัดอภัยเหมือนกีฬาอัชฌาสัย
ปฏิบัติประพฤติกฎกำหนดใจ พูดจาให้จ๊ะๆ จ๋าๆ น่าฟังเอยฯ

Offline psychedelic rock

• สิบเอก
มันต้องแก้ที่เนื้อเสียงเลยอ่ะมั้งครับ แต่เสียงหุ่นยน ทำได้

Offline smilenote

• พลทหาร
ถ้ามีผมขอด้วยคนก็แล้วกันครับ  :D

Offline t.jueng

• สิบตรี
เคยมีมาแนะนำในบอร์ดทีนึงครับ
โปรแกรม ปล่อง ๆ....อะไรนี่แหละ
.
สร้างเนื้อสร้างตัวอยู่ครับ คาดว่าอีก 2-3 ปีคงเสร็จ..
จากนั้นก็ค่อยมาสร้างคนเป็นงานต่อไป...

Offline wisnu32

• ร้อยตรี
  • ผมมีความรักให้กับคนทั้งโลก
มีของwave คิงวอก หรืออะไรนี่แหละแต่ไม่รู้ว่ามันใช้ทำอะไร. ไว้มีโอกาสลองจะมาเล่าให้ฟังครับ
ในโลกใบนี้ยังมีอะไรอีกมากมายที่เรายังไม่ได้สัมผัส....อย่าพึ่งตายนะ

Offline azusa

• ร้อยเอก
เคยมีมาแนะนำในบอร์ดทีนึงครับ
โปรแกรม ปล่อง ๆ....อะไรนี่แหละ

ปล่องนักเรี้ยน ครับ  :D

มีของwave คิงวอก หรืออะไรนี่แหละแต่ไม่รู้ว่ามันใช้ทำอะไร. ไว้มีโอกาสลองจะมาเล่าให้ฟังครับ

หากหมายถึง Kings Mic มันแค่จำลองเสียง mic มาแค่นั้นครับ
ผมลองแล้วก็ไม่ประทับใจ เพราะว่าตัวจริงมันก็ไม่ใช่ mic ที่เสียงดีสำหรับเอามาร้้้อง
Mic ตัวนี้มันทำขึ้นมาเพื่อเสียงของ King ที่ติดอ่าง
ดูได้จากหนังเรื่อง The King's Speech
เป็นมนุษย์สุดประเสริฐเลิศคุณค่า กว่าบรรดาฝูงสัตว์เดรัจฉาน
จงฝ่าฟันพัฒนาวิชาการ อย่าล้างผลาญฤๅเข่นฆ่าบีฑาใคร
ไม่ถือโทษโกรธแช่งซัดฮึดฮัดด่า หัดอภัยเหมือนกีฬาอัชฌาสัย
ปฏิบัติประพฤติกฎกำหนดใจ พูดจาให้จ๊ะๆ จ๋าๆ น่าฟังเอยฯ

Offline Galilee

• สิบตรี
คิงวอก ภาษบ้านผม คนเหนือ แปลว่า นายโกหก อ่าาาครับ เฟ้วววววววววววว

Offline psychedelic rock

• สิบเอก
อยากลองฟังตัวอย่างอ่ะครับ ว่าเป็นอย่างไร

Offline yookmook

• สิบตรี
ตกลง โปรแกรมปล่อง อะไรครับ

Offline Tula

• จ่า
ปล่องนักเรี้ยนครับ... คุณอาเฉลยไว้ข้่างบนแล้วไงครับ
รับ Edit, Mix, Master ครับ.. http://www.patid.com/board/index.php/topic,7545.0.html

Offline chans zimmer

• สิบโท
ปล่องนักเรี้ยนครับ... คุณอาเฉลยไว้ข้่างบนแล้วไงครับ

ของเค้าดีจริง....ใช้ได้ทุกยุคทุกสมัย... :D อ้อและก็ทุก OS.เลยนะ... :clap:

Offline guck

• พลทหาร
น่าจะยากครับ  แอมป์เป็นสิ่งที่มนุษย์ประดิษฐ์ขึ้นมา
ขั้นตอนในการทำซอฟต์แวร์จำลองมันน่าจะไม่ยากนัก

แต่เสียงของคนเป็นสิ่งที่ธรรมชาติสร้างมา ขั้นตอนในการทำซอฟต์แวร์เพื่อ
จำลองมันอาจจะไม่ง่ายนัก

Offline บังโซ๊ะ ณ.นรา

• ร้อยตรี
ลองใช้ตัวนี้ดูครับ แหล่ม ฮี่ๆๆๆๆๆ

https://www.facebook.com/abuyusuf.Almenara   ถ้าเฟซผมมีแต่เรื่อง ฟุตบอลนรา อย่าตกใจนะครับเพราะนั่นคืออีก1ร่างอวตารของผม 55

Offline 9Att

• สิบตรี
ค้นหาทั้ง Net ไม่ทราบว่าต้องไป Download ได้ที่ไหนครับ สนใจมาก  :clap:  :D