* News

คลังกระทู้เก่าคลังที่สอง อ่านได้อย่างเดียว

ไม่มีการโพสท์กระทู้ใหม่ใดๆอีกแล้ว

>>> ย้ายห้องซื้อขายไปเปิดกลุ่มที่เฟสบุค <<<

..... คลิคไปที่กลุ่ม .....

* ค้นหากระทู้ในบอร์ดด้วย Google

Author Topic: ขอปรับทุขหน่อยครับ เอาคีย์บอร์ดไปซ่อมมา  (Read 22034 times)

Offline finale

• พลทหาร
พอดีผมอยู่ต่างจว.น่ะครับ  แต่คีย์บอร์ดมีอาการหยั่งที่เคยถามท่านๆในบอร์ดนี้อยู่ที่มีอาการเสียงมันสั่นๆแล่้วก็เสียงเพี้ยนต่ำเยอะมากๆ

ผมได้เอาเข้าไปซ่อมกับช่างท่านหนึ่งมีชื่อเสียงย่านใจกลางเมือง   ตอนไปซ่อมผมก็บอกช่างไปว่าให้ซ่อมได้เต็มที่เลยผมไม่รีบ  แต่ขอให้หายเพราะไม่สะดวกแบบไป-กลับบ่อยๆ  พอไกล้ถึงกำหนดจะไปรับผมก็โทรถามเค้ากลับบอกว่ายัง"ไม่ได้ซ่อมเลย พี่ซ่อมแป๊บเดียวแหละ"  ผมก็ว่าไม่เป็นไรครับ  เค้าคงโปรจริงๆซ่อมจริงๆคงแป๊บเดียว    ทีนี้ก็ไปรับเครื่องครับ จ่ายค่าซ่อมไป4หลัก ยังไม่ได้บวกค่าน้ำมัน  พอกลับมาลองที่้บาน  ก็เป้นอีกครับอาการเก่าไม่หาย  แถมมีอาการใหม่เรื่องโหมด damper เวลาเล่นมีปัญหาอีก  ก็เลยไปส่งซ่อมอีก ก็ได้คำตอบว่า"เด๋วพี่จะเช็คให้ละเอียดอีกครั้ง"ผมก็บอกไปว่า"พี่เอาใว้นานแค่ไหนก็ได้ผมไม่รีบ"  แต่เค้ากลับตอกกลับมาว่า"พี่ไม่เอาใว้นานหรอกมันรกบ้าน"  แค่นี้ผมก็รู้สึกแล้วครับว่าแปลกๆ  ส่วนอาการdamper ที่เพิ่งมาเป้น  เค้ากลับไม่เชื่อว่ามีปัญหา   ซึ่งอาการนี้ผมได้ลองกับเครือ่งรุ่่นเดียวกันเป็นของรุ่นน้องแต่เพิ่งซื้อมาใหม่  เล่นได้ปรกติไม่มีปัญหา   เดิมทีของผมก็เล่นได้ปรกติไม่มีปัญหา  แต่หลังส่งซ่อมไปกลับมีปัญหา   พอไกล้เวลารับผมก็โทรไปอีกเค้าบอกว่า"พี่ยังไม่ได้ซ่อมเลย พี่ซ่อมแป๊บเดียวแหละ"(อีกแล้ว)พอไปรับเครื่องรอบ2  เค้าก็เรียกเงินอีกทั้งๆที่เป็นอาการเก่าที่ซ่อมไปแล้วมันไม่หาย  แล้วก็ไมไ่ด้เปลี่ยนอะไหล่อะไรใหม่ด้วย  เซ็งจิตครับ  โดนเรียกไปอีก4หลักตัวเลขเท่าเดิม  พอกลับมาลองก็เหมือนเดิมครับ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย  โดยรวมแล้วโดนหลอกฟันไป  เซ็งครับ  เสียทั้งเงินทั้งเวลา  ไมไ่ด้อะไรกลับมาเลย แถมยังมีอาการเพิ่มมาอีก 

ที่เข้ามาโพสไม่ได้จะโจมตีใครนะครับ  แค่อยากแชร์ประสบการณ์กับการซ่อมช่างข้างนอกศูนย์ให้เพื่อนๆรับรู้บ้าง  เผื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

• พลทหาร
แต่เจ็บมากกับคำนี้ครับ "พี่ไม่เอาใว้นานหรอกมันรกบ้าน"  ดูถูกของลูกค้าแบบนี้  เสียใจจัดครับ  ไม่ประทับใจครับกับช่างคนนี้  ต่อให้ท่านถ่ายรูปคู่กับดารามากมายแค่ไหน  หลักๆก็อยู่ที่เนื้องานครับ   แล้วก็สรุปได้ว่า  ซ่อมไม่ได้ครับ 

Offline jirat

• สิบตรี
กลางเมืองนี่ใช่แถว Hollywood street รึเปล่าครับ ถ้าใช่มีเรื่องเล่าให้ฟังเยอะแยะครับเจ้านี้ ถ้าใช่และอยากรู้หลังไมค์มาครับ

Offline test999

• สิบเอก
แถว Hollywood street  :scared: ผมก็โดนนะ เปลี่ยน ปุ่มกด Korg X5  3,800 โอ แม่เจ้า

....แล้วราคาปุ่มที่ศุนย์ชุดล่ะ 900  :what: ผมจะไปซ่อมทำไมล่ะครับ

ถ้ามีปัญหาอีกผมแนะนำช่างบอลนะ

โทร 085-1506800 ช่างบอล

ผมส่ง PCR-80 ไปซ่อมมาแล้ว และก็อยากจะส่ง Korg PA50 กับ Korg x5 เพื่อนยากไปซ่อมอีก :D
จีบคนโสดมีศัตรูเป็นร้อย จีบคนมีคู่แล้วมีศัตรูแค่คนเดียว

Offline Lycoolthai SorrowEyes

• ชีวิตนี้จะไม่ทำอะไร นอกจากงานดนตรีเท่านั้น
  • จ่า
พวกกิ๊กก๊อกทำอวดรู้มีเยอะอยู่ ต้องระวังให้ดีครับ
- GarageBand and Krome Mastery -  :macho:

facebook.com/lycoolthai

• พลทหาร
จบๆได้แล้วแหละครับ  ผมก็แค่ความคิดเห้นของลูกค้าคนหนึ่งที่ไปใช้บริการ  ไม่ได้ติดใจอะไรแล้วครับ

• พลทหาร
อีกเรื่องคือ ท่านช่างไม่ต้องโทรไปหาน้องคนนั้นหรอกครับ  เค้าเป้นแค่เพื่อนของเพื่อน  เค้าไม่รู้เรื่องหรอกครับ คนละคนกับผม เด๋วเค้าจะอึดอัดป่าว

Offline burapha

• สิบตรี
ผมก็มีประสบการณ์ซ่อมมาหลายช่างแล้วเหมือนกัน อยากรู้เสียแล้วซิว่าช่างเดียวกับผมหรือเปล่า

ช่วยส่งชื่อช่างมาทางข้อความส่วนตัวได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ..

Offline psychedelic rock

• สิบเอก
 ต่อให้ท่านถ่ายรูปคู่กับดารามากมายแค่ไหน  หลักๆก็อยู่ที่เนื้องานครับ   แล้วก็สรุปได้ว่า  ซ่อมไม่ได้ครับ  

ถ่ายกับดาราด้วยหรอ

Offline burapha

• สิบตรี
ถ้าถ่ายรูปกับดาราคงไม่ใช่ช่างแถว Hollywood street  แน่ๆ

Offline Singhanayok

• พลทหาร
 korg x5 ของผมก็อาการเดียวกันครับ และก็มีคนแนะนำให้เอาไปซ่อมแถวนั้นด้วย ไม่รู้ว่าช่างคนเดียวกันรึเปล่า

Offline jirat

• สิบตรี
ถ้าถ่ายรูปกับดาราคงไม่ใช่ช่างแถว Hollywood street  แน่ๆ

ผมกลับคิดว่าใช่

Offline thailanddy

• พลทหาร
เท่าที่ผมรู้จักพี่เค้ามานาน พี่เค้าไม่เคยโกงใครนะครับ และก็ให้ความสำคัญกับเนื้องานมาก แฟรๆ พูดตรงไปตรงมา โผงผาง และคิดว่าที่พี่เค้าพูดอย่างนั้น เพราะที่บ้านเค้าไม่ได้ใหญ่โตอะไร คียบอร์ดคนที่มาซ่อมก็เยอะมาก และก็คงไม่ได้คิดมาก ผมคิดว่าน่าจะลองโทรไปคุยกับพี่เค้าจะดีกว่านะครับ ปัญหาคาใจต่างๆจะได้คลี่คลายครับ 

Offline phokha

• 092-6192292
  • ร้อยเอก
  • ถึงจะแก่ แต่ก็อ่อนหัด
    • facebook ของผม
คุณ thailanddy สมัครสมาชิกมาเพื่อกระทู้นี้เลยทีเดียว

ดีครับ เราจะได้รับข้อมูลทั้ง 2 ทาง
ผมไปซื้อกล้วยแขกที่ตลาดนัด
แม่ค้าถามว่า "พี่เอามันมั้ยคะ??"
จะตอบยังไงดี...

Offline pood pakkret

• สิบตรี
  • ขี้โม้เรื่อยเปื่อย
แหม กำนันดูแลลูกบ้านทั่วถึงดีจัง ขอเล่านิดหนึ่ง ของผมเคยส่งศูนย์ครั้งเดียว อาการไฟไม่เข้า
รุ่น Roland EM-55 พอดีเป็นเครื่องซื้อได้ไม่นาน ขอเรียกอาเจ็กธีระแล้วกัน เขาบอกลูกน้องว่า
เอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลย แต่ลูกน้องบอกว่า แค่โหลดไฟล์แป็บเดียวก็ใช้ได้ ผมก็เลยรอดู อ๋อ
มันมีอย่างนี้ด้วย ทำให้ผมสนใจพวกระบบ Firm ware ตั้งแต่นั้นมาเลยหล่ะ เราก็คิดว่ามีอะไรช้อร์ตหรือฟิวส์ขาดเสียอีก
ทุกวันนี้ผมยังเป็นลูกค้าที่นี่อยู่เลย ( อย่าคิดว่าศูนย์จะแพงเสมอไปนะครับ )
คุณ thailanddy สมัครสมาชิกมาเพื่อกระทู้นี้เลยทีเดียว

ดีครับ เราจะได้รับข้อมูลทั้ง 2 ทาง