* News

คลังกระทู้เก่าคลังที่สอง อ่านได้อย่างเดียว

ไม่มีการโพสท์กระทู้ใหม่ใดๆอีกแล้ว

>>> ย้ายห้องซื้อขายไปเปิดกลุ่มที่เฟสบุค <<<

..... คลิคไปที่กลุ่ม .....

* ค้นหากระทู้ในบอร์ดด้วย Google

Author Topic: ผมขอลามปาม พูดอะไรออกมาจากใจสักหน่อยนะครับ..  (Read 2772 times)

Offline shood

• พลทหาร
ผมพิมพ์ๆลบๆอยู่หลายรอบ
แต่ผมขอลองเสนอความเห็นส่วนตัวครับ

ว่ากันเรื่องของ Hardware
ถ้าผมขับ Bmw แล้วมีคนโพสถามเรื่อง Benz
ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกัน อาจเพียงตอบได้แค่เรื่องของส่วนที่สัมพันธ์กัน แต่ผมคงตอบเรื่อง Benz ได้ไม่ดีเท่าคนขับ Benz

พี่ๆในนี้หลายๆท่านทำงานหาเงินกับการ Mixing Mastering
แน่นอนว่า Hardware ที่ใช้ก็ต้องได้มาตราฐาน และเป็นรุ่นสูงกว่า Consumer User

ผมจึงเห็นว่าที่พี่ๆหลายท่านไม่มาตอบ ไม่ใช่ว่าพี่ๆเค้าไม่อยากตอบ
แต่พี่ๆเค้าไม่รู้จะตอบยังไงมากกว่า

Offline ouddie

• สิบตรี
ผ่านมาเสยๆ 

สวัสดีฮ่ะ ^_^

Offline zdioz

• สิบตรี
มาเป็นผู้ชมครับ เอาใจช่วยป๋าติ๊ด

Offline 1000Sound

• สิบโท

คำถามของคนที่ไม่ได้มีเครื่องมือระดับ Hi end มักจัไม่ค่อยมีคนสนใจในกระทู้

/quote]

^^  :)
« Last Edit: July 16, 2015, 11:35:46 PM by 1000Sound »

Offline jirat

• สิบตรี
ท่านนี่เป็นแฟนพันธุ์แท้เว็ปป๋านะเนี่ย เมาแล้วเข้าเว็ปป๋า ผมนี่เมาแล้วเข้าเว็ปโป๊ตลอด

ท่าน Grasoon เจ๋งอ่ะเมาแล้วยังเข้าเวบโป้ไหว ผมเมาแล้วไม่ไหวอ่ะเมาทีรัยชอบไปร้องเพลง(ที่ karaoke) ทุกที ให้ร่างกายมันตื่นตัว  :hammer: :pompom:

Offline thechat

• เลขานุกาลกิณี
  • สิบโท
ผมเมาทีไรไปสีลมทุกทีเลย ครุคริ...

Offline Grasoon

• สิบเอก
  • เริ่มเพราะแระ
งบเอ็นเตอร์เทนผมจำกัดครับ งบน้อยต้องใช้จินตนาการเยอะๆ 555
"ไม่เป็นจึงต้องเรียน ไม่รู้จึงต้องถาม"

Offline ฮุนจองฮี

• สิบเอก
  • ชีวิตเพิ่งเริ่มต้น
บางครั้งจินตนาการก็จำเป็นนะครับ
ฝีมือไม่มี จะใช้ของดีไปทำไม  :sweat:

Offline dewnmae

• สิบโท
สู้ๆครับ เห็นมาระบายด้วยความสุภาพก็ดีใจ :-) จะได้มีข้อคิดเห็น
ผมไม่ได้เก่งอะไรครับ แต่พยายามคอยตอบคำถามให้เพราะมันเป็นการฝึกฝนตัวเองไปด้วย
บางทีคำถามที่ถามมาผมไม่รู้ ผมก็ไปนั่ง search หาข้อสรุปใน Google มาอ่านดู(แต่ก็ไม่ได้ตอบ เพราะไม่รู้ แค่อ่านมา)
ผมว่าทุกคนในนี้ยินดีตอบครับ แต่บางทีคำถามก็มาแบบปวดใจ "Mix เสียงทำไง?" "Mastering ทำไง?" ผมว่าคำถามอาจจะดูง่ายๆนะครับ แต่คำตอบนี้มัน...ยากจะตอบเกินคำบร.ร.ยาย

ป.ล.เรื่องเวปโป๊นั้น ไม่เมาผมก็เปิดอยู่ประจำครับ 555 ผมเรียกมันว่า "เวปส่งเสริมสุขภาพ" ครับ :-)

Offline muneo - ジロウ

• สิบตรี
จากกระทู้ระบายอารมณ์  กลายเป็นกระทู้ติดเร็ทไปซะแล้ว 555

Offline wisnu32

• ร้อยตรี
  • ผมมีความรักให้กับคนทั้งโลก
เอ่อ..............................ไปดีกว่า   สงบร่มเย็น  ปิ้วๆๆ
ในโลกใบนี้ยังมีอะไรอีกมากมายที่เรายังไม่ได้สัมผัส....อย่าพึ่งตายนะ

Offline yamahaman

• พลทหาร
ผมชอบเวปนี้ครับ เล่นจนลืมไอดีเก่าอุส่าเลื่อนยศ  ผมชอบเว็ปนี้เพราะว่าเรื่องคีย์บอร์ดเว็ปนี้ของแท้ครับ กีต้าร์ไทยส่วนใหญ่จะเน้นไปที่กีต้าร์ซะมาก เว็ปนี้ผมได้ความรู้มากมายเรื่องการใช้เครื่อง ขอบคุณครับ ปล. ผมอยากได้ไอดีเก่าครับ ใช้ชื่อkorgman