* ค้นหากระทู้ในบอร์ดด้วย Google

Author Topic: Preview : Roland Integra7 " อลังการงานรวมพลไอ้มดแดง "  (Read 9769 times)

Offline KBKB

• สิบตรี
จริงๆแล้วถ้านับแค่บอร์ดSRX ตัวXV5080ก็เสียบได้แค่ 4 บอร์ด เท่านั้น เพราะอีก 4 บอร์ด เป็นSR-JV ครับ
ถ้าจะให้มากกว่าต้องเป็น Fantom XR ที่เสียบบอร์ดSRX ได้ถึง 6 บอร์ด

แฮะๆ Fantom XR หน้าจอมันเล็กไปครับ ช่วงนี้ตาไม่ค่อยดี ครับ กำลังคิดอยู่ว่า จะไปต่อกับ xv5080 หรือขยับไปเล่น Integra 7 ดี
ถ้าไม่แตกต่างแบบชัดเจน แบบมีนัยยะ สงสัยไปต่อกับ XV 5080 เพราะน่าจะไม่เปลืองเงินมาก

Offline vacty

• สิบตรี
ถ้าไม่เน้นกับ SuperNatural และใช้บอร์ด SRX เป็นหลัก XV5080ก็น่าจะประหยัดกว่า เพียงแต่ว่าต้องซื้อบอร์ดที่เราต้องการเพิ่มด้วย อาจจะทำให้งบเพิ่มขึ้น  แต่ถ้ามีXV5080หรือมีบอร์ดอยู่แล้วก็โอเคเลยครับ
Fantom xr ผมใช้ Editor ลงในคอมเวลาจะปรับแต่งเสียงครับ หน้าจอมันค่อนข้างเล็ก มีเมนูย่อยเยอะมาก

แล้วเสียงsrx ใน intrega7 เสียงที่ออกมา มันดีกว่า เอาการ์ดใส่โมดูลอื่นๆ อย่างแฟนท่อน หรือโซนิค ไหมครับ

ต้องรอผู้ที่มีทั้ง2เครื่อง มาทดลองเสียงดู :)
« Last Edit: September 05, 2013, 09:11:14 AM by vacty »

Offline psychedelic rock

• สิบเอก
ถ้าไม่เน้นกับ SuperNatural และใช้บอร์ด SRX เป็นหลัก XV5080ก็น่าจะประหยัดกว่า เพียงแต่ว่าต้องซื้อบอร์ดที่เราต้องการเพิ่มด้วย อาจจะทำให้งบเพิ่มขึ้น  แต่ถ้ามีXV5080หรือมีบอร์ดอยู่แล้วก็โอเคเลยครับ
Fantom xr ผมใช้ Editor ลงในคอมเวลาจะปรับแต่งเสียงครับ หน้าจอมันค่อนข้างเล็ก มีเมนูย่อยเยอะมาก

ต้องรอผู้ที่มีทั้ง2เครื่อง มาทดลองเสียงดู :)

ยืมของผมไปลองได้นะฮะพี่

• สิบตรี
แฮะๆ ผมมี XV 5080 + card อยู่บางตัวแต่ไม่มีครบ slot ทั้ง 8 ก็เลยอยาก compare กับทั้ง 2 units ในแง่ของ cost V.S performance นะครับ โดยเอาเงินในกระเป๋าเป็นตัวตั้ง เพราะจริง XV 5080 เสียงมันก็ใช้ได้อยู่ แต่มันอยากได้ของใหม่ตะหงิดๆ

Offline bankmodify

• สิบตรี
คุณ KBKB อยู่แถวไหนครับเดี๋ยวผมยก integra7 ไปให้ลอง :)
วงดนตรีงานแต่งงาน www.bankmodify.com/weddingband

• สิบเอก
โซนิคแซล จากคุณแบ๊งค์ ยังอยู่ ยังใช้ทุกวันเลยครับ 555 ไม่ค่อยได้ใช้เสียงในตัวเท่าไหร่ ชอบซื้อการ์ดมาเล่นมากกว่า

• สิบตรี
คุณ KBKB อยู่แถวไหนครับเดี๋ยวผมยก integra7 ไปให้ลอง :)

ขอบคุณมากครับคุณ bankmodify ที่ offer ไม่เป็นไรครับ เกรงใจ รบกวนเปล่าๆ

• สิบเอก
พี่ที่มีเจ้าตัวนี้ ผมฝากดูการ์ดเบอร์ 3 มันมี อคุสติกเปียโนบ้างไหมครับ แล้วออแกน มันพอใช้ได้ไหมครับ

Offline somsak

• พลทหาร
แต่!!!.....มีเงื่อนไขที่ว่าสามารถ Load มาลงใน virtual slots ได้ครั้งละ 4 ใบ

ต้องโหลด ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง หรือเปล่าครับ

• สิบตรี
ใช่ครับ พอปิดเครื่องก็หายหมด
แต่ เราสามารถตั้งให้มัน auto-load ได้ คือให้มันจำบอร์ดที่เราใส่ไว้ใน virtual slot พอเปิดเครื่องมันจะโหลดให้เราทุกครั้ง และใช้เวลาไม่นานในกานโหลดครับ

• สิบตรี
ใช่ครับ พอปิดเครื่องก็หายหมด
แต่ เราสามารถตั้งให้มัน auto-load ได้ คือให้มันจำบอร์ดที่เราใส่ไว้ใน virtual slot พอเปิดเครื่องมันจะโหลดให้เราทุกครั้ง และใช้เวลาไม่นานในกานโหลดครับ

อันนี้ เลยไม่ค่อยทันใจวัยรุ่นเลย ชอบแบบเปิดปุ้บ ติดปั๊บ

Offline somsak

• พลทหาร
อันนี้ เลยไม่ค่อยทันใจวัยรุ่นเลย ชอบแบบเปิดปุ้บ ติดปั๊บ

:clap:

• สิบตรี

ฮ่าๆๆ อันนี้ต้องใช้ บอร์ดSRX ฮาร์ดแวร์ครับ เสียบกี่ช่องก็เห็นทั้งหมด
ส่วนเจ้า Integra7 นี่เค้าเน้น slow but sure  :D

Offline paokopai

• สิบเอก
    • www.thesoundchef.com
สำหรับ virtual slot เราตั้ง autoload ได้ใช้เวลา load ทั้งหมดประมาณ 10 วินาทีครับ แต่จุดเด่นจริงๆของรุ่นนี้ที่แตกต่างจากก่อนๆคือเสียงในกลุ่มของ supernatural นี่ดีและสมจริงมากกว่าเดิมใช้ได้เลย  :)
Chefpao ณ. Soundchef

Offline paokopai

• สิบเอก
    • www.thesoundchef.com
         ดันให้กับผู้ที่สนใจว่ากำลังจะซื้อ Jupiter50 หรือ SoundModule ดี  :)
Chefpao ณ. Soundchef