* News

คลังกระทู้เก่าคลังที่สอง อ่านได้อย่างเดียว

ไม่มีการโพสท์กระทู้ใหม่ใดๆอีกแล้ว

>>> ย้ายห้องซื้อขายไปเปิดกลุ่มที่เฟสบุค <<<

..... คลิคไปที่กลุ่ม .....

* ค้นหากระทู้ในบอร์ดด้วย Google

Author Topic: มือใหม่ขอรบกวนถามเรื่องลงโปรแกรมไม่ได้ครับ  (Read 3120 times)

Offline บังโซ๊ะ ณ.นรา

• ร้อยตรี
การ์ดจอ ต่อให้ตรงรุ่นก็ลงไม่ได้ครับ  เพราะมันเป็น Optimus ไม่ต้องพยายามให้เหนื่อย อิอิ
**งานเบาๆ ออนบอร์ด งานหนักก็สลับมาใช้ Nvidia โดยอัตโนมัติ **
ส่วนตัวอื่นๆ น่าลงได้ครับ ต้องไล่เทียบรุ่นที่มันใช้ Device รุ่นเดียวกัน และ ลงแบบขืนใจมันครับ สุภาพบุรุษมันไม่ยอม ต้องเถื่อนๆดิบๆ ซักนิด อิอิ

https://www.facebook.com/abuyusuf.Almenara   ถ้าเฟซผมมีแต่เรื่อง ฟุตบอลนรา อย่าตกใจนะครับเพราะนั่นคืออีก1ร่างอวตารของผม 55

Offline phokha

• 092-6192292
  • ร้อยเอก
  • ถึงจะแก่ แต่ก็อ่อนหัด
    • facebook ของผม
หลังจากเหนื่อยกับการเซ็ต ตามคำแนะนำของ
เสี่ยโซะนรา grafiti43 มาพอเหม็นปาก เหม็นคอ

ผมอยากบอกว่า วันนี้ใช้ win 7(32บิต) กันเถอะ ลืม winxp ไปได้แล้ว
อะไรต่ออะไร ลื่นกว่า ประสิทธิภาพดีกว่ากันเยอะ
ปัญหาอยู่ที่ ตัวโปรแกรม หรือวิธีการลง ไม่สมบูรณ์มากกว่า

ไปหา cubase 5 มาลงเถอะครับ
ผมไปซื้อกล้วยแขกที่ตลาดนัด
แม่ค้าถามว่า "พี่เอามันมั้ยคะ??"
จะตอบยังไงดี...

Offline Konba

• พลทหาร
หลังจากเหนื่อยกับการเซ็ต ตามคำแนะนำของ
เสี่ยโซะนรา grafiti43 มาพอเหม็นปาก เหม็นคอ

ผมอยากบอกว่า วันนี้ใช้ win 7(32บิต) กันเถอะ ลืม winxp ไปได้แล้ว
อะไรต่ออะไร ลื่นกว่า ประสิทธิภาพดีกว่ากันเยอะ
ปัญหาอยู่ที่ ตัวโปรแกรม หรือวิธีการลง ไม่สมบูรณ์มากกว่า

มันไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ 

เพราะ ผมมีแผ่น แต่ ไม่กล้าลง  ไม่อยากมานั่ง  คอนฟิกอะไรใหม่ 

ไม่รู้วา ไดรเวอ ซาวกาด มันจะรับไหมด้วย

อยากลงเหมือนกัน แต่ ไม่กล้า กลัว เสียเวลา

• ร้อยตรี

Cubase5 หน่ะใช้อยุ่
แต่ Win7 นี่อยากใช้(ในการทำเพลงเหมือนกัน ) แต่ ผมไม่มีปัญญาจ่ายค่าอัพเดทไดร์เวอร์ Scope อ่ะพี่ แง้ๆ 
https://www.facebook.com/abuyusuf.Almenara   ถ้าเฟซผมมีแต่เรื่อง ฟุตบอลนรา อย่าตกใจนะครับเพราะนั่นคืออีก1ร่างอวตารของผม 55

• ร้อยตรี
มันไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ 

เพราะ ผมมีแผ่น แต่ ไม่กล้าลง  ไม่อยากมานั่ง  คอนฟิกอะไรใหม่ 

ไม่รู้วา ไดรเวอ ซาวกาด มันจะรับไหมด้วย

อยากลงเหมือนกัน แต่ ไม่กล้า กลัว เสียเวลา
win7 32bit ใช้ทำเพลงดีนะ เรื่องซาวด์การืดก็ลองไปดูไดร์เวอร์ที่เว็บผุ้ผลิตก่อนซิครับ ถ้ามันมีไดร์เวอร์ Win7 ก็อย่าชักช้าครับ ลุยโลด

Offline saksky13

• พลทหาร
สรุปว่าถ้าผมลงwin7 32bit แล้วใช้Cubase5 นี่ได้เลยใช่ไหมครับ
เพราะเท่าที่ลองๆส่วนมากโปรแกรมดนตรีจะใช้ 32bit มันน่าจะรับกันได้  หรือ
ฝืนลงไดเวอร์ได้ เพราะไอ้samsumgตัวเนี๊ยรองรับแต่ win7 ผมก็เจอแต่ไดเวอร์ win7
ทั้งนั้นเลย น่าจะฉลุยกว่าxpเป็นแน่แท้ทีเดียวเชียวแลน่า :D

กระนั้นข้าน้อยขอลองทำตามกระบวนท่าที่ท่านพี่phokha ได้ให้ตำราข๊งจือเอาไว้
และขอขอบคุณที่พี่ทุกท่านที่ให้การสนับสนุน :clap:

ถ้าอย่างนั้นคงจะไม่รอช้า ข้าน้อยจะตั้งหน้าตั้งตาลงwin7 32bitในทันใดทีเดียวเชียวแล
หากฝึกฝนได้สำเร็จขั้นไหน ข้าน้อยจะมาประกาศให้ท่านพี่ทราบโดยเร็วพลัน :hm:

สุดท้ายถ้าข้าน้อยพลาดท่าเสียทีแกกระบวนท่าใดของเจ้า samsumg Q328 นี้
ข้าน้อยจะขายมันทิ้งในวันพรุ่งรุ่งอรุณเป็นแน่นอน ขอคารวะท่านพี่  :cheers: อิอิ,,,
                              ขอบคุณครับ

Offline wisnu32

• ร้อยตรี
  • ผมมีความรักให้กับคนทั้งโลก
เห็นด้วยกะท่านข้างบน :up: เรื่อง  win7  ไหลลื่นมากเลย  ใช้ คิวเบส 5 ก็ดีครับ  :D :D แต่ผมไม่ได้ใช้หรอก  มีคนบอกมาอีกทีหนึ่ง
ในโลกใบนี้ยังมีอะไรอีกมากมายที่เรายังไม่ได้สัมผัส....อย่าพึ่งตายนะ

Offline guck

• พลทหาร
Win7 เลยครับ โปรแกรมที่ใช้ปัจจุบันตัวใหม่ๆก็ต้องทำให้ใช้กับ win7 ได้อยู่แล้วครับ
ไดร์เวอร์ Audio Interface ก็เหมือนกัน ถ้าบริษัทมันไม่เจ๊งปิดหนีไปซะก่อนแล้ว
เค้าก็คงทำไดร์เวอร์ win7 ให้ใช้กันแล้วแน่นอนครับ : )

• พลทหาร
ขออีกข้อครับ

แล้ว คิวเบท 5 เนี๊ย 5.0 หรือ 5.1 หรือ v.5ขึ้นไปใช้ได้หมดเลยครับ

Offline 1000Sound

• สิบโท

+1 ครับ เสี่ยโซะนรา

Offline MR. BOY

• สิบโท
  • feelมาทีไร ปากเบี้ยวตลอด
ขออีกข้อครับ

แล้ว คิวเบท 5 เนี๊ย 5.0 หรือ 5.1 หรือ v.5ขึ้นไปใช้ได้หมดเลยครับ

windows 7 32bit รองรับหมดครับ

• พลทหาร
คิวเบท 5.1 ผมลงแล้วไม่สามารถลงได้กัน  win7 32bitครับ
มีวีธีลงที่พอจะแสดงให้ดูได่้ไหมครับ

Offline Xenon

• ร้อยตรี
ติดตรงขั้นตอนไหนครับ

• พลทหาร
โบราณเค้าบอกว่า อย่าขืนโคเขลาให้กินหญ้า
แต่ตอนนี้ ถ้าเป็น โปรแกรมcom  ต้องจับกดโคเขลาให้กินหญ้าจึงจะได้

เหอะๆๆได้แล้วคับ
win 7 32bit ลงคิวเบท5.1ได้แล้ว กำลังเซ็ทเสียงครับ
ลง asio น่าจะใช้ได้น่ะครับ เหอะๆๆ

(อัดเสียงเข้าไปแล้วมันหน่วงกว่าจังหวะ)
ใครมีวิธีเซ็ทแบบแจ๋วๆจะพอแนะนำ ก็ได้นะครับ ผมมือใหม่ อิอิ

ขอบคุณครับพี่น้อง :clap:

• พลทหาร
เสร็จเรียบร้อยแล้วคับ

ลง asio 2.9 แล้ว เสียงเนียนมากๆ
ขอบคุณพี่ๆทุกๆมากครับ ถ้างานเสร็จผมจะเอามาให้ติชมกันนะครับ :D